100.1 The Hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Na nam karibu karibu karibu katika VOA Express msikilizaji, kusikia kipenge hicho basi na kuashiria kabisa kwamba ni saa 3:30 za asubuhi hapa Washington Kumi na nusu alasiri, pale Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya kati. Ndani ya nyumba nimekusha jinaa tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari, mimi ni mkamiti kibayasi. Tuko pamoja katika VOA Express leo, ikiwa ni Jumatano ya April 2 mwaka huu wa 2024. Ni April tatu. <laughs> <laughs> <laughs> Narudisha siku nyuma kwa sababu e. Mambo ni mengi. Mambo ni mengi, muda ni mchache kabisa. Muda <laughs> ni mchache <sana. laughs> Mengi tumekuandalia msikilizaji, najua mojawapo ni pamoja na muziki. Bila kuwepo ndani ya VOA Express mambo hayajakamilika. Unakumbuka kile kibao cha banana? Mm -hmm, nakumbuka. Basi tutakuwa naye Jose akiwa na ushirikiano mzima wa fik gaza katika kibao hicho cha banana, hali kadhalika somebody new ni Ben Sol. Huyo ni baadhi tu ya vibao ambavyo tutakupigia ndani ya VOA Express hivi sasa, ikiambatana pia na habari muhimu za dunia. Bila shaka mkamiti, na katika mambo mengi ambayo tutaangalia pia, mojawapo ni swala motomoto la barazani, ambapo inasema utafiti unaonyesha kuwa wanawake wanaendelea kuwa tegemezi kifedha. Je, juhudi gani zinatakiwa kufanyika ili kujitegemea? Wengi wameandika huko kweli kweli, tuwasikize basi. Wasikilizaji, maoni yenu mnayoetwa hapa kwenye Facebook na wengine tutaongea kwa njia ya simu e, kutupa mtazamo wenu. Bila shaka vilevile tutaangalia hali ilivyo kule nchini Uganda katika swala zima la maswala ya chanjo e, tutaongea hapa na wachambuzi kujua hali iko namna gani. E, watakuwa wakizungumzia hilo Mkamiti haswa so, vilevile uh, inaelezwa kwamba utapia mlo huko Zanzibar umeshamiri. Basi tutakuwa na wahusika kutoka wizara ya afya huko Zanzibar kutueleza nini wanachotaka kufanya, ama hali hii imepelekea nini hasa kutokea utapia mlo huko Zanzibar. Bila shaka tutakuwa pia na habari kuhusu swali la leo, una matumaini gani kwa waziri mkuu mwanamke aliyechaguliwa huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na mengi mengine. Basi bila kupoteza wakati, mkamiti mii nielekee moja kwa moja huko nchini Uganda ambako inaelezwa utafiti wa taasisi ya The Learning Hub nchini Uganda unasema kwamba idadi ya watoto wanaokosa chanjo hasa zile chanjo muhimu inaongezeka, na hii ni kwa mujibu wa data za wizara ya afya nchini humo, wakitoa wa takwimu zote za mwaka 2022 na 2023. Sasa mezitoka na haya, muda mfupi uliopita imezungumza na mchambuzi Sam Kisitu, kwanza kueleza jinsi alivyopokea taarifa hii Kweli ni kwamba kuna ongezeko kubwa la watoto ambao wanakosa nafasi ya kuchanjwa wakati wa ngali wadogo, na ikumbuke kwamba chanjo kama hizi hutolewa kulingana na muda halafu na kutokana na umri aliyo nao mtoto. Lakini hapa nchini Uganda, kulingana na tafita ambazo zimefanywa dhahiri shahiri kwamba Idadi, kuna idadi kubwa ya watoto ambao wanakuwa bila ya kuchanjwa. Nadhani hali hii uh, imechangiwa imicha, sana kutokana na ukosefu wa uhamasishaji. Ukweli ni kwamba wazazi wengi sana sana kule mashinani vijijini huko wanakosa taarifa hizi za kuchanjwa kwa watoto na pengine vituo vya afya vilivyo labda karibu nao pia huwa havina huduma uh, za msingi kama hizi. Sasa pengine ungependa kuona nini kinafanyika katika upande huu kuondoa tatizo hili kwa sasa? Kwa ajili ya kusuluhisha changamoto hii, nadhani uh, serikali inafaa kuingilia kati kwa sababu jambo la uhai, jambo la afya Uh, ni mojawapo ya haki ambazo anafaa uh, kut- kupewa mtoto akiwa mchanga e, ili maisha yake ya hapo mbeleni yaweze kutengemea kuteng vizuri. Kwa hivyo, serikali inafaa kuingilia kati kuhakikisha kwamba uh, hamasa zinawafikia wazazi sana sana wa kule mashinani kule vijijini kule ambako labda wanakosa taarifa zinazorushwa kwenye vyombo vya habari kama vile runinga na redio. Bila shaka mchambuzi Sam Kisitu huyo kutoka nchini Uganda akieleza hali ilivyo kwa upande huo wa chanjo. Msikilizaji, wanahitaji kwelikweli swala zima la chanjo kuhu, nchini Uganda kuziongeza eh, kwani ni muhimu kwa kwa watoto eh, wanapozaliwa kuendelea kupata chanjo. Basi mkamiti moja kwa moja taarifa hii itasindikizwa na Kibao hicho kutoka kwa Adenkule Gold akishirikiana na Simi anakuambia look what you made me do. Mambo hayo mazito kabisa, sauti muru hati hiyo msikilizaji, kama unavyosikia uh, Simi huyo akishirikiana na Adenkule Gold, mambo ni mazito mkamiti. Sasa tunaelekea wapi? Tunaelekea kule Zanzibar ambapo takwimu zinaonyesha kwamba kila watoto wenye umri wa miaka mitano hadi kumi na tisa watatu kati ya watano wanakabiliwa na utapia mlo. Basi ili kujua kwa kina na kwa undani wake uh, tatizo hili la utapiamlo kwa watoto huko Zanzibar, katika laini ya simu tunaye Bakar Magarawa, ni meneja kitengo cha elimu ya afya huko Zanzibar. Shukran sana Bakar kujumuika nasi katika VOA express ya VOA Swahili. Tufahamishe, nini kilichopelekea kufika hapo kwenye tatizo la utapiamlo huko Zanzibar? Asante uh, sana ndugu mtangazaji na nashukuru uh, kwa kuweza kujumuika nami katika kipindi hichi. Ni kweli kwamba uh, bado tuna changamoto uh, ya watoto wetu ambao uh, wana shida hii ya utapia mlo ambapo uh, inachangiwa sana na uh, wazazi na walezi wa watoto kutowajibika vizuri katika suala zima la kuwapatia lishe bora. Uh, kama tunavyojua, mtoto ili awe na afya bora anatakiwa apate lishe bora. Sasa asilimia uh, uh, kubwa ya wazazi wa na walezi wanashindwa kutambua aina gani ya chakula ambacho kinastahiki kuwapatia watoto kwa sababu wao wanafikiria mtoto baada tu akifikia miaka miwili mitatu, ameshachizwa ziwa la mama yake, basi si, anakula tu sahani moja na wale wenzio wote pale nyumbani, na chakula ambacho wanakula hakina utaratibu maalum ambao unahitaji kufuatia kwa matumizi mazuri ya chakula bora. Sasa watoto wengine ambao uh, wanashindwa kupata zile uh, yale makundi timilifu uh, ya chakula hupelekea uh, kupata utapia mlo na mashaka mengine mbalimbali. Kwa hiyo uh -huh. Niseme kwamba uelewa na utekelezaji bora wa kufuata utaratibu wa lishe kwa watoto kunapelekea uh, kuongezeko la watoto wetu uh, kupata hayo madhara ambayo uh, tayari tunajaribu kushirikiana na wadau mbalimbali kuhakikisha kwamba jamii ya Wazanzibari inaengeza uelewa na tunashirikiana na jumuia mbalimbali. Kwa mfano, kwa sasa tuna jumuia hii ya Maisha Bora Foundation ya Mama Mariam Mwinyi, ambayo naye amechukua eneo kubwa katika eneo hili la kutoa taaluma kwa jamii uh, ili waweze kuhakikisha kwamba wana uh, wanaweza ona, ona, uh, kuepukana na shida hizo. Kwa hiyo tayari uh, kwa mashirikiano na na taasisi hizo mbalimbali tumewafikia maeneo mengi. Kwa mfano kipindi cha karibuni tukua katika wilaya eh, ya kaskazini B pamoja na wilaya ya Wete ambapo tumeshirikiana na jumuia ya Maisha Bora Foundation pamoja na jumuia ya Mkapa Foundation kwenda kutoa taaluma kwenye jamii juu ya kuhakikisha kwamba wale wa mama angalau wanakuwa na utamaduni wa kupika vyakula uh, bora lakini vyakula ambavyo vina gharama nafuu. Kwa mfano watu wanafikiria pengine ili uwe na maisha bora na chakula bora huwe na vyakula vile vya gharama, lakini kumbe, uh, familia zinaweza zikajiandalia uh, vyakula vya kawaida tu, pengine mboga mboga zinazopatikana katika maeneo yanayotuzunguka, tunaita kilimo cha bustani. Inawezekanaje familia lakini hawajapika mboga bakar, uh, kwa kuwa tayari uh, sir kali ya uh, uh, mapinduzi Zanzibar meshaliona swala hili linachangiwa na wazazi au walezi kuwapatia lishe bora. Sasa hizi taasisi ambazo sio za kiserikali, mojawapo ikiwa hii ya uh, Maisha Bora Foundation ikishirikiana na Mkapa Foundation katika kutoa elimu kwa wazazi na walezi, je, kuna mwamko ambao walezi na wazazi wameonyesha ushirikiano wa pamoja ili kuweza kuepusha au kusitisha swala hili la utapia mlo kwa watoto hawa wadogo? Ya, ni kweli kwa sababu baada ya mashirikiano hayo ya jumuiya hizi mbili au autasihzi mbili tumeanzisha sasa uh, vikundi vi, vi, maalum vya wazazi na walezi ya kijamii ambao ya vinasimamiwa na wale wahudumu wa ya jamii, juu ya kwamba kila familia inaweza kuwa na vitaru vidogo vidogo au bustani za majumbani, kuweza, ku, ku, kuweza kuandaa mboga za majani uh, katika mbilo yao ya kawaida, lakini vile vile kwamba wazazi wa kiume au mababa wale ambao baba wana wanakuwa enda pwani wengine kuvua, lakini wakirudi, wanarudi mikono mitupu, vitoeleo vetu wanavyouza huko huko. Sasa tumewafahamisha, umepata elimu sasa kwamba jamani, ukenda ukivua ukipata kitoeleo basi sikiua chote, rudi na chingine kidogo nyumbani kwa ajili ya watoto na na familia, ili angalau na wayo waweze kupata lishe bora. Kwa hiyo tumegundua kwamba watu hawana ue uelewa na mwamko, wanafikiria labda ile dishi la pamoja pale nyumbani linatosha, lakini kumbe kuna baadhi ya watoto wanaweza wakakosa baadhi ya virutubisho muhimu vikiwemo hivi vya mbogamboga, matunda pamoja na samaki na kadhalika, kutokana na mfumo mbaya wa maisha ambao sasa baadhi ya Wazanzibari wamekuwa wana, wana adapti wenyewe ya kupelekea madhara na hii inapelekea sasa baadhi ya watoto katika familia kuwa na afya mbovu sana. Shukrani sana, Bakar Magarawa, meneja kitengo cha elimu ya afya Zanzibar, kuzungumza nasi katika VOA Express ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington. Msikilizaji kaa tayari kupata habari muhimu za dunia. Katika habari za dunia mawaziri wa mambo ya nje wa NATO anakutana hii leo Jumatano mjini Brussels, na wanatarajiwa kujadili mapendekezo ya kuunda mfuko wa dola bilioni 100 kwa ajili ya kulisaidia jeshi la Ukraine. Mpango huo ambao uliwasilishwa na katibu mkuu wa NATO Jens Stoltenberg unajumuisha na kuifanya NATO lihusike moja kwa moja kuratibu misaada ya kijeshi inayotolewa na nchi wanachama, jukumu ambalo limekuwa likifanywa na Marekani katika umoja huo wenye zaidi ya mataifa 50 wanachama. Jeshi la Israel Jumatano limesema mashambulizi yake ya anga yaliyoua wafanyakazi saba wa misaada huko Ghaza ni kosa kubwa. Mkuu wa jeshi la Israel Luteni Jenerali Herzi Halevi amezungumzia shambulizi hilo ambalo limewaua wafanyakazi wa kundi la misaada la World Central Kitchen WCK baada ya kutambuliwa kimakosa nyakati za usiku, wakati ambapo kuna mazingira ya mkanganyiko wakati wa vita. Mkuu huyo wa jeshi amesema taasisi ya WCK ina wafanyakazi kote duniani ikijumuisha Israel ambapo hufanya kazi nzuri katika mazingira magumu. Tetemeko la ardhi la kipimo cha 7.2 imetokea huko Taiwan mapema jumatano hii leo, na kusababisha kukatika kwa umeme na kuanguka kwa baadhi ya majengo mashariki mwa Taiwan. Takriban watu saba wamefariki dunia na zaidi ya 700 wamejeruhiwa. Kitovu cha tetemeko hilo pia kipo kilomita 25 kutokea mambao mashariki wa kisiwa hicho ikiwa na cha kilomita 15.5. Idara ya utabiri wa hali ya hewa ya Taiwan imesema tetemeko hilo limesababisha kiwango cha maji kubadilika katika mwambao wa mashariki na kutoa tahadhari ya tsunami. Korea Kusini inachunguza meli inayoshutumiwa kukiuka vikwazo vya Umoja wa Mataifa dhidi ya Korea Kaskazini, imesema wizara ya mambo ya nje ya Seoul leo Jumatano baada, baada ya kuripotiwa kushikiliwa kwake mwishoni mwa wiki. Uchunguzi huo umefanyika baada ya Mosco wiki iliyopita kutumia kura ya turufu kumaliza uangalizi rasmi wa vikwazo vya Umoja wa Mataifa dhidi ya Korea Kaskazini, ikiwa ni katikati ya uchunguzi wa silaha zinazodaiwa kusafirishwa kati ya Mosco na Pyongyang. Serikali ya Korea Kusini ilishikilia meli ya mizigo ya tani elfu tatu inayofahamika kama Dei Jumamosi, ambayo haijasajiliwa na nchi yoyote, ikiwa katika bahari ya korea kusini, kulingana na ripoti ya shirika la habari la Seoul Yonhap. <laughs> Somebody somebody new yo, unaambiwa mkamiti, mm -hmm. Mtaalam Ben Soul na kitu chake kipya kabisa hicho, msikilizaji, kinatamba kweli kweli, ndio kinachomoka ndani ya studio za Vi Express we upate vitu vizito, kinatupa fursa ya kuelekea katika kipengele kile cha barazani, ambapo tumekuuliza wewe msikilizaji, kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Utafiti unaonyesha kuwa wanawake wanaendelea kuwa tegemezi kifedha. Je, juhudi gani wanatakiwa kufanya ili kujitegemea wenyewe? maoni yako lukuki, na vilevile tunakukaribisha we msikilizaji kwa njia ya simu ili uweze kutoa maoni yako. Unaanza kusoma ujumbe wa mpiga miti, anasema: inategemea na nchi husika. Kuna nchi hata ukimpa milioni mia moja hawezi kufanya kitu kwa sababu ya umasikini wa nchi husika. Uwezeshwaji wa mwanamke au mtu wa aina yeyote unategemea na uchumi wa nchi husika. Kwa mfano Tanzania, hatuna bidhaa tunazouza nje ya nchi, badala yake tunaagiza bidhaa kutoka nje ya nchi wakati hizo bidhaa hapa nchini zipo zinapelekea mzunguko wa fedha kwa mdogo. Haya, naye Abdullah Mohamed anasema haya ya kusema tegemezi, ndio maana heshima eh, kwa hamna kwa sasa, kwa sababu saa hivi tutakiwa tuwe hamsini kwa hamsini, lakini unaweza kuta mwanamke anamdharau mwanaume kwa sababu naye anaweza kutafuta fedha. Mpaka sasa ndio maana baadhi ndoa haziwezi kudumu. Elia Maritime Majengo wa Tanzania anasema kwa maoni yake ambayo yanaweza wasaidia wanawake kuto kutegemea mtu yeyote yule ni kujituma na kuondoa wazo la kusema mwanamke ni wakuletewa kila kitu, hapo ndipo watakuwa wamejitosheleza wenyewe. Didi ya Sahani anasema kutoka Lubero kule Kivu Kaskazini DRC kwa sasa wakipewa makazi wanategemewa kuwa kauli ya wanawake hawawezi kufanya kazi ila kulea, lakini anaweza kufanya kazi. Nasoma ujumbe wa Zablon Muyongeza, kijana mkongwe, anapatikana DRC maeneo ya Beni. Anasema kiukweli, baadhi ya wanawake wamekuwa matapeli, wameshindwa kufanya kazi, huku wengine ambao wameolewa wanadhani kazi zao ni kuwalea watoto na kazi ndogondogo za nyumbani. Haya, namwona mwingine huyu ni Kalim Kelama anasema mwanamke ni mwanamke. Unaweza kuona nyumbani ukawa umetingwa na mawazo, lakini hujui jambo linaloweza kukuliwaza. Ukikaa kimya utasikia tu kwamba e, mume wangu, nina shida, unaweza kusaidia, lakini anakuambia hiyo ndio mambo yanavyokuwa kwa upande wake. <laughs> Jioji Masambu naye anasema mwanamke, ukiishi naye kwa furaha, hata kama ana mshahara anakupatia mpange matumizi. Wanawake wanapenda furaha, kucheka na mume wake, ndio lazima awe karibu naye. Hali kadhalika basi, Richard Kobia yeye anapatikana Meru kule Kenya, anasema mwanamke ajiamini, anaweza na anatosha kufanya kile mwanamme anafanya. Bila shaka, mwanamke ana uwezo wa kujitegemea bila kumtegemea mwanamme maishani mwake. Shukran sana amani Said, mzungu feki faraja Anton hali kadhalika suke John wa Ilangasika, tunasema shukran kwa kujumuika katika VOE express, yako, katika express kutoa maoni yako katika kipengele hiki cha barazani. Sasa Sande, tunaelekea wapi? unaambiwa express bila muziki ujeza kusukuma gurudumu kwake, mm-hmm. manake kwa e, unapata ngoma mzito mzito, ndio kila kibao man... mzitomzito, kila kibao lisema banana, ndio <laughs> kila kisema chakake fik gaza akishirikiana na hose chamilioni Talanta zaidi ya moja inabidi kuwa na multitask ili uweze kuendana hmm, na soko la muziki wa sasa. Bila shaka unapambana, napambana na kupambana kama mwanamuziki, na mambo yanasonga mbele. Basi shukran sana Jose Chameleone, huyo king wa kule Uganda tukitoka huko basi Mkamiti, baada ya kupata kibao hicho, ni wakati mwingine ambapo leo ni siku ya Jumatano. Jumatano, mm -hmm, katika Jumatano tano kunakuwa na leo maswala ya teknolojia na moja kwa moja leo tunaye mwenzetu BMJ Murithi, anasemaje leo, anatuelezea maswala hayo ya flying car teknolojia. Yani gari inafanyaje, Mkamiti, hebu tueleze vizuri, gari inafanyaje hiyo? Ni teknolojia <laughs> iliyotumika kuunda gari linalopaa flying kama car lililotengenezwa mm. bara la Ulaya, ambayo imeuzwa kwa kampuni ya China mm. ya Hebei Jiangshi Flying Car Technology Company Limited, na kama livyosema basi, BMJ mridhi yupo tayari kabisa kutupa mchakato wa wanasayansi wanaofanya juhudi wakitaka kuona magari ya kiruka angani. Gari la AirCar lilipaa angani kwa mara ya kwanza mnamo mwaka elfu mbili ishirini na moja katika safari ya majaribio. AirCar Prototype 1 lilijaribiwa na mwanzilishi mwenza wa kampuni hiyo Stefan Klein, likikamilisha safari ya ndege ya dakika 35 kutoka Nitra hadi uwanja wa ndege wa kimataifa wa Bratislava. Sasa makubaliano ya kibiashara na Hebei Janshin Flying Car Technology Company Limited yanahusisha kiasi kisichojulikana cha pesa, kulingana na taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari na kampuni ya Klein Vision. Na hiyo ina maana kwamba madereva wa magari ya kichina wanaweza kuwa miongoni mwa watu wa kwanza kabisa kununua magari yanayopaa. Clean Vision imeuza kibali ambacho kinaidhinishwa kijiografia kwa ajili ya kuzalisha teknolojia ya hali ya juu ya magari ya kuruka angani kwa kampuni hiyo maarufu ya Kichina ya Hebei. Wakala unaowakilisha kampuni hiyo ya China uliliambia shirika la habari la Associated Press kupitia barua pepe. Mjadala kuhusu mustakabali wa usafiri wa angani kwa kutumia magari umekuwa ukiendelea kwa miaka kadhaa sasa, matumaini yakiongezeka hivi karibuni baada ya kampuni moja ya California hapa Marekani kupata idhini ya kufanyia majaribio magari yake yanayopaa. Kampuni hiyo ya Alef yenye makao yake katika jimbo la California ilikuwa hivi punde kabisa kudai kwamba ilikuwa na gari linalopaa na kwamba lilikuwa karibu kuwa tayari kabisa kutawala angani. Kampuni hiyo inadai mfano wake wa gari la kupaa la Model A unakaribia kuwa ukweli. Hivi karibuni kampuni hiyo ya Alef iliidhinishwa na mamlaka ya serikali kuu ya usafiri wa anga kwa safari za majaribio na kushiriki maonyesho ya magari mjini Detroit. Jim Duhovny ni mkurugenzi mtendaji wa Alef. like like like, ninaposema ni gari la kupaa, ni muhimu sana inachozungumza sasa gari halisi la kupaa lina vitu viwili tu, ni gari na linapaa. Nikisema gari, linaonekana kama gari, linaendeshwa kama gari, linaegesha kama gari, kwa hakika ni gari linalofanya kazi kikamilifu. Inashangaza sana, kwa ufahamu wangu haijawahi kutokea kitu kama hicho katika historia. Kulingana na Duhofni, magari hayo yana uwezo wa kuruka kutoka ardhini kwa urahisi kuliko ndege za helikopta na wala hayahitaji sehemu kubwa ya kurukia kama ndege za kawaida. Kuhusu ni lini tutaona magari yakisongamana angani, kwa sasa hatuna jibu, lakini tunaendelea kusubiri. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mrithi, Sauti ya America, Washington. Shukran sana mzee wa kazi BMJ Mrithi, mi na swali moja tu mkamiti. Uh -huh. kwako kwa, gari hili la kupaa likija utapanda? Kabla mimi sijajibu, hebu nikurudishie swali hilo wewe <laughs> mwenyewe siwezi mkamiti. Mkamiti, <laughs> <sawa, mimi mkamiti laughs> kuogopa kulipanda kwa sababu wakati ni ukuta na mambo yanabadilika kila siku, kwa hiyo mimi sitokataa kabisa kujaribisha kwenda juu ya anga puri kwenye gari mm -hmm, lakini wakati tunaongea gari la kupaa mkamiti, haraka haraka tu, Beyonce ameweka historia kwenye mitandao, anazungumzwa kwamba amekuwa mwanamke wa kwanza mweusi kwenye, kwenye chati za juu kabisa za Billboard baada ya zile nyimbo ngapi Bid mbili za country na ile album yake nyimbo yake ya ke, Super Bowl, Texas Hold'em, 16 Carriages ametamba kweli kweli na nyimbo ya kati, huwezi kuamini, si kawaida hapa watu weusi wa kuimba sana muziki wa country, unajua mkamiti. Lakini mkamiti alivyoamua kufanya hivyo, Beyonce amebadilisha mao mengi, wanasema kama vile historia kukros kutoka kwenda kuimba siku zote alikozoeleka kuzo, kwenda kuingia kwenye na akaenda juu kabisa mm -hmm. Na sio hivyo tu, vilevile amesema vile hata kwenye Amazon Music mziki wake unasema, sasa hivi ndio umeuza sana na umetamba sana akiwa mwanamuziki kufanya hivyo. Hiyo tu ni baadhi ya jambo linajiri kutoka kwenye trending ya leo. Haya basi, muda na wenyewe ndio umeisha. Basi tunakamilisha VOA Express kwa wakati huu. Kwa niaba ya wote waliofanikisha, naitwa Mkamiti Kibayasi. Tunakuacha na kibao kizuri kabisa hiki kutoka kwa Adenkule Gold akishirikiana na Aa, ni kibao hicho cha benso. Haya basi, pata vitu hivyo.