<says tweenilsta> Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki, tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi na 107.8 na Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 143 Kigali Rwanda, ninayowakaribisha hi leo. Ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Mashambulizi ya Israel yamepiga Ghaza leo Jumapili, wakati mazungumzo yanayolenga kufanikisha sitisho la mapigano katika mzozo kati ya Israel na Hamas yameanza tena mjini Cairo. Walioshuhudia wanasema shambulizi la anga la Israel lilipiga mahema kadhaa ndani ya hospitali ya Al Aksa katikati mwa Gaza na kuwa watu angalau wawili. Maelfu ya watu wamechukua hifadhi katika eneo hilo baada ya mapigano kuwalazimisha kukimbia makazi yao. Jeshi la Israel halijatoa maoni yoyote kuhusiana na tukio hilo. Mapigano katika eneo hilo yameendelea licha ya azimio la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa wiki iliyopita likitoa wa wito wa sitisho la haraka la mapigano kati ya Israel na Hamas na kuachiliwa kwa mateka wote wanaoshikiliwa na kundi la wanamgambo Huku vita vikikaribia kufikia miezi sita, Marekani, Qatar na Misri wamekuwa wakijaribu upatanishi wa sitisho jingine la mapigano na kuachiliwa kwa mateka tangu lile la kwanza la mwezi Novemba mwaka jana. Wakati huo, waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu aliidhinisha kurejea kwa mazungumzo ya sitisho la mapigano na Hamas siku ya Ijumaa. Russia imefanya operesheni za kupambana na ugaidi katika mkoa wa kusini wa Dagestan leo Jumapili na kuwatia mbaroni watu watatu, kamati ya taifa dhidi ya ugaidi imeeleza. Russia iko katika hali ya tahadhari ya kiwango cha juu kufuatia shambulizi la risasi na halaiki kwenye ukumbi wa tamasha mjini Moscow Machi 22. Shambulio baya zaidi kuwahi kutokea nchini humo katika kipindi cha miaka ishirini ambapo watu wasiopungua mia moja arobaini na wanne waliuawa. Idara za usalama ziliwakamata majambazi watatu ambao walikuwa wakipanga matukio kadhaa ya kigaidi. Wakati wa ukaguzi wa maeneo ambayo wahalifu hao walikamatwa, zilipatikana bunduki za rashasha, risasi na vifaa vya milipuko ambavyo vilikuwa tayari kutumiwa, kamati hiyo ilieleza leo Jumapili. Serikali ya India imesema inawaokoa raia wake ambao walishawishiwa kuingia katika ajira nchini Kambodia na walilazimishwa kushiriki katika njama za udanganyifu wa mtandaoni. Ubalozi wa India nchini Kambodia unafanya kazi na mamlaka za Kambodia na umewaokoa na kuwarudisha nyumbani takriban raia wa India mia mbili na hamsini e, ikijumuisha raia sabini na watano katika miezi mitatu iliyopita. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje wa India Randhir Jaiswar alisema katika taarifa siku ya Jumamosi. Jai swal alikuwa akijibu ripoti za habari za India ambazo zilisema zaidi ya raia wa India elfu tano wamekwama nchini Kambodia na kulazimishwa kufanya udanganyifu wa kimtandao kwa watu kwenye nchi yao. tunafanya kazi pia na mamlaka za Kambodia pamoja na mashirika mengine nchini India ili kuwakamata wale waliohusika na mipango hii ya udanganyifu, Jai swal alieleza. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA hapa mjini Washington. Papa Francis leo aliongoza misa ya Pasaka kwa maelfu ya Wakatoliki katika uwanja wa St Peters huko Vatican City kabla ya kutoa baraka zake za jadi huku wasiwasi ukiongezeka kuhusu afya yake. Kiongozi huyo mwenye umri wa miaka 87 aliwasili akiwa katika kiti cha magurudumu ili kuongoza misa hiyo kuanzia saa 4 asubuhi kwa saa za huko katika hali ya hewa ya mawingu pamoja na upepo huku matukio hayo yakirushwa moja kwa moja kote duniani, Papa Francis atatangaza baraka kwa jiji na dunia saa za mchana, ambapo anatarajiwa kuelezea migogoro ya kimataifa inayoendelea duniani kote. Jumapili ya Pasaka inaashiria kufufuka kwa Yesu Kristo na ni kilele cha Wiki Takatifu, sehemu kubwa ya kalenda ya kikatoliki inayofuatiliwa na waumini bilioni 1.3. Mapato kutokana na utalii nchini Kenya yaliongezeka karibu theluthi moja mwaka elfu mbili ishirini na tatu dhidi ya mwaka uliopita na kuvuka idadi ya mapato kabla ya janga la COVID kulingana na wizara ya utalii nchini humo. Kenya imekuwa kituo kikuu cha utalii Afrika Mashariki kiasili, kinavutia wageni kutoka duniani kote kwenye mbuga zake za wanyamapori pamoja na fukwe za bahari ya Hindi. Ripoti ya wizara ya utalii ambayo shirika la habari la AFP imeiona leo Jumapili ilisema mapato yalipanda kwa asilimia 31.5 mwaka jana na kufikia karibu dola bilioni 2.7, lakini matumizi ya kila mtu kwa dola yaliyofanywa na wageni milioni 1.95 yalishuka licha ya ongezeko la idadi ya wageni mwaka 2023 ikilinganishwa na mwaka 2022. Wastani wastan wa matumizi ya kila mtu kwa dola ya Marekani yalipungua kwa kiasi kikubwa, ripoti hiyo inaeleza. Serikali ya Taliban nchini Afghanistan imethibitisha leo kwamba wamewakamata raia kadhaa wa kigeni wakiwemo Wamarekani wawili kwa shutuma za kukiuka sheria za nchini humo. Mwisho wa habari za dunia. Mimi ni Mkamiti Kibayasi. sauti ya Amerika, Washington DC, kwenye salamu maalum kabisa, salamu na muziki zikiwa ni salamu za Pasaka, nikiamini kwamba hii ni wikendi ambayo ni maalum kabisa kwa, kwa, kwa wale wa, Kristo wanaoamini kwa Pasaka, na nitumai kwamba popote ulipo umechangamka sawa na ilivyo hapa studioni. Jina langu Harrison Kamau. Na bila kupoteza wakati mara moja nazipata salamu za Pasaka za kutoka kwake Kasim Bakari wa kule Magugu, Manyara, Tanzania. Unda sema salamu zako za Pasaka kwanza zimwendee Musa Mtinangi, Malimao Ramadhani, Shijashija Kais, Musa Kais, Richard Kambale, bila kusahau Maria Bura, Mkankulu wa Mkankule, na vilevile Isa mzee wa urembo, Dunga Mohamed Dunga, William Ketengai, Jangala Mugumba, Musa Mjengi, Fuldolas Rachi, Haruna J Nyonyi, na bila kusahau Maimuna Isa Mosigisie. Salamu zingine za Ista nazo zikamata sasa hivi ni za Vedasto Romani, unasema kwamba uko kule Nzega, Tabora, Tanzania. Unasema habari gani kwa ndugu mtangazaji wakati huu, nami kwangu nasema asanti sana. Salamu za kwanza wewe Vedasto ungependa zimwendee Jennifer Kimaro, mama yako mzazi, Grasina Romani na Profesa Romani Iseke akiwa Kingachi, na Asteria Roman, Aneth Roman, Bea Kimaro akiwa Mombasa, Kenya. Rosalind n Achion Ana Romani na watangazaji wote wa VOA. Kwa niaba yao unasema asante sana kwa kutusalimu wakati huu wa Pasaka wewe Vedasto Romani. Salamu zingine nazozikamata sasa hivi ni za Elisha Mazoya, unasema kwamba uko kule Mwanza, Tanzania. Unasema salamu za upendo wa dhati kabisa ungetaka ziwafikie Mako Nyanda, Galama Maluta, Mashaka Esita, vile vilevile Sahani Makule, Matthyas Hussein, Vedasto Romani, Alima Bamuhiga, Eva Mroso, Daniel B Male, Elisha Mlima na Bahame bote. Pasaka njema na yenye amani kwa wote, ndivyo unavyowatakia Elisha Mazoya. Unazozikamata ni kutoka kwako Maimuna Isa Sigisi, unasema ni kutoka Shinyanga Tanzania. Unasema salamu zako za Pasaka unazituma kwa Musa Mjengi, Kasimu Bakari, Kais Musa Kais, Letishia Shilogile, Gusa Mleba, William Kitengai, Katambi James Mdondo, King Majuto, Mariamu Letem, Letemagula na Hope Mwakalinga. Ujumbe unawatakia sikukuu njema na unawapenda wote. Asante sana Maimuna Isa Mogisi. Mkankule wa mkankule <laughs> unasema kule Singinda, Tanzania. Unasema Pasaka njema kwa wow, wafuatao Malimao Ramadhani, Ramadhani Shija, Shija Fredi, Doi Mkama wa Igunga, Tabora, Madi Katalai, Chelsea Batikiti, Muhammed Kasimo, Bakari Magufuli, Jikono Jadama, Kais Musa Kais, Peter Okomoli, Joseph Maembe wa Ugala, Katavi, Deus Gaya Lugandu, Mzee Chelu, Shabani Sengi, muna mwangu ukisema kwamba wawe na Pasaka iliyofiti kabisa, ambapo tukiendelea kabisa anamao kwenye sherehe za Pasaka. Basi hapa tunapata tu mziki uliotulia vizuri uli unaoendana na nyakati hizi, ninasiri na Yesu yanifanya niwe jasiri Salamu na muziki zikiwa, salamu speshe kabisa, salamu maalum za Pasaka na zipata zako wewe, Sadat Robert Vantos, unasema huko kule Manzeze Classic Saloon, Wasafi anda Karagwe Karega, unasema salamu zako za Pasaka ziwafikie Kais Musa, Kais David Tz, Mayala Mashili na Mala Joas Junior, Baraka Basiwa, Miraji Zakaria Mwajanga, Miraji mwana wa Kibinda pa Wakalunga na Wakalunga, Avitkas Damian Kakwaya, Fredik Doy Mkama wa Igunga Tabora, Mkufuzi Feki, Faraja Antoni, Elia Maritine Mjengo TZ, Mwalimu Victo Patience Kahangwa, Andre Serius Zombe, uh, Mwinkalonda Jafari Kopo pia hujamsahau bila kusahau Medani Kimbunga, uh, Mcharazo Justin Brasi Jason. Ujumbe unawapenda sana na unatakia kila la heri wakati huu mwema kabisa wa sikukuu za Pasaka au wikendi nzima hii ya Pasaka. Salamu zingine nazikamata sasa hivi ni za Limbu Isanzule Jibunge, unasema umetoka kule Vigongwa, Igunga, Tabora, Tanzania. zako salamu nataka ziende kwa Sombi Mtemi Chalze Mpangi, uh, Daso Butunga Bogosi wa Bogosi Jangala Bugumba Sai Jilumba Kulwa Mahona Doto Mahona, bila kumsahau baba mzazi Isanzule Jibunge nganga na mama mzazi malo wabandu Tondo. Ujumbe unawatakia Pasaka njema yenye fanaka, na unawapenda sana, ndivyo unavyosema. Salamu zingine nazozikamata sasa hivi ni kutoka kikundi cha mashabiki nchini Kenya kikiongozwa na Ochen Jojo kule Kakamega. Anasema salamu za Pasaka zimwendee Lidi Tosha, Rosi wa Tarbo na Isaac Okaho kutoka Nairobi. Wanapeperusha salamu zao za Pasaka kwa Dibora Omchania, mama nyanya Benadorina, Ida Mudasia, mzee Shunguli mwenyewe, Prudent Amida, Philip Emayot, Nicolas Otota, Thomas kwa mashabiki wageni kama vile Christine Mabaraza barasa, Christine wa Karen, Tobias Kisa, wengine ni Violet Karani, Benard Wanjala Kanyinge, Alex Mzee Onzunga na mashabiki wote wa Redio Sacco nchini Kenya, ujumbe tunawaambia ya kwamba wajiandae kwa mkutano mkubwa utakaofanyika mjini Nakuru tarehe 17 Agasti. Aliyotumia heri za Pasaka ni katibu wa Chen George wa Kakamega Kenya, nilitosha Rosi wa Tarbo na Isaac Oka wa Nairobi. Na mwisho unasema kwamba unamtumia mimi Harrison Kamau ukisema kwamba ni waburudishe na muziki <laughs> na pia ukiwatakia watangazaji wote wa vyue wakati mwema kabisa. Nitatimiza ombi lako uChen George na pia kwangu nakutakia Pasaka yenye fanaka na furaha. Salamu zingine nazikamata sasa hivi ni za Johansen Brasius Jason, na unasema kwamba zako salamu za Pasaka ziwafikie wafuatao: Justin Brasius Jason, ana Anaris Herbert Tobias Bitegeko, Jerika Joseph Rabaisiraji. Ujumbe unawapenda sana na wawe na pasaka njema, ndivyo unavyo unavyosema. Salamu zingine zinazokamata sasa ni za Masanja Kulwa mzee wa Sola nasema kwamba salamu ziwafikie mzee wa shikamoo, Abubaka Ngelesi, Budala Tabu Gudole, Maimuna Musibisi na Charles za Jumanne fundi simu. Ujumbe tupendane wakati huu wa Pasaka na tukiendelea tu hali ikiwa vizuri zaidi. Naona kwamba ninazae Masawe Heatax unasema mwananchi wa kawaida kutoka Homba Kinondoni Dar es Salaam Tanzania, salamu zako za Pasaka ziwafikie David Nyamiela Ibrahim Bundala Zawadi Robert Kaya Aa, salumu nyoha, bila kusahau Emmanuel Chazi MC Doto Manyehe na Dija Nyoni Miraji Mwana wa Kibinda, na unasema kwamba utasahau shukuru Ntembo Moleti barana haba mavunzi zungu ukiwa kule Iringa Tanzania, unasema zako salama za Pasaka, unaanza na mke wako mpendwa Jovidha Lugenge, bila kusahau mbee na halisi ya beneza benta mahuvi nibrehe matikiti Muhamed katiani na mbochi Simba dam, na vilevile vile salamu zingine unataka ni za Jezi Bahati wa uh, Walusambo kitu munishi tukufu Manyala, Alesto Mwinuka Junior na Lakintinz, unasema kwamba unawapenda sana na unawaombea wakati mwema, wakati huu wa pasa paendelea nazo salamu na muziki. Namuona hapa kuna aliyeko kwenye laini ya simu. Karibu sana kwenye kipindi cha salamu na muziki, zikiwa ni salamu maalum kabisa za Pasaka wasalimie wapendao wawili watatu wakiwa popote walipo na watakie sikukuu njema ya Pasaka. Naitwa Kayuni Rashidi, niko Dodoma Tanzania, na siku ya leo, siku ya Pasaka, napenda kuwakumbuka rafiki zangu. Nianze maeneo fulani hivi ya Dodoma pale, yuko saiba wangu jamaa wangu wakweli sana, namzungumzia Isaya Sambo, nawambia pasaka njema kwako. Za pili ziende Sinza pale Dar es Salaam, zimkute sia angu wakweli sana namzungumzia Amina Mlacha, sana wakati kachumbali Tanzania nzima, namwambia pakika njema kwake. Ziende maeneo ya Kongo pale, kuna jamaa wangu sawiba wangu wakweli sana namzungumzia Paa Wakalunga, Wakalunga mtoto so, mpole mashariki ya kati pale Kongo, namwambia salamu salamu, salamu zangu zinisikie zin popote pale alipo. Pasaka njema kwake ziende maeneo fulani hivi ya Dodoma hapa. Kuna jamaa wangu sahibu wangu wa kweli sana, namzungumzia mchele wa ala Mkulo, namwambia na Pasaka njema kwake. Ziende maeneo fulani ya Dar es Salaam hapo. Kuna Celestina Kajuna, namwambia Pasaka njema kwake. Ziende maeneo fulani ya Dodoma tena hapa. Kuna jamaa mmoja sahibu wangu wa kweli sana, namzungumzia Daudi Mdachi, namwambia Pasaka njema kwake. Mwisho kabisa nimalizie kwa mama angu aitwaye Eda asheli au na bibi yangu bibi yangu bibi yangu aliyozaa mama angu anaitwa Siliza mwaga akiwa maeneo ya Dodoma. Pia sitowasahau familia zangu familia yangu familia yangu na ndugu zangu popote pale walipo, nawatakia pasaka njema kwao, heli ya pasaka njema kwao na siku njema kwao. Asante sana. Ningetaka kuuliza swali moja tu kwako wewe mwenyewe unaichukuliaje, sasa tu maoni yako, sikukuu ya pasaka kuanzia Ijumaa <laughs> hadi ya pale Jumatatu unaichukuliaje sikukuu ya Pasaka? Aa, ni siku nzuri kwangu, maana ni siku ambayo nakumbuka mengi niliyoyafanya, na pia ni siku ambayo naisherekea na naisherekea kwa kubula zake. Mungu anatuongoza vyema jezi kupaka kuisikia siku ya Pasaka Kiyo. Baada ya salamu hizo nazikamata salamu za Maimuna Isa Mosigisi wa kule Shinyanga, Tanzania, sema salamu zako za Pasaka ungetaka kutuma kwa Musa Mjengi, Kasimu Bakari, Kais Musa, Kais Musa, Letisha Shilogile, Gusa Mbele, Mleba William, Katengai Katambi, James Mdondo, King Majuto, Mariamu Lute Magula, Hope Mwakalinga, na ujumbe unawatakia sikukuu njema, ukisema kwamba unawapenda sana na Pasaka waipate ilivyo. Nazipata salamu zake Madi Katalai Chelsea wasoko kuu Songea, Tanzania. Salamu zako za pasaka ziende kwa Bashiru Mnalima, Shomari Sijari, Shomari Jacob, Ali Padri, Moshi Matikiti, Mohamed Bakari Saria, Bboy Boy, Kais Musa, Kais Filipo Mbemba, Juma Dunga, Precious Johnson, Jafari Kopo Msuya, Simon Mkilimanjaro wa pekee, Lawrence Ludalada na Enok Kagine, Elia Hera, fundi simu, Mkankule wa Mkankule, na unasema kwamba unawapenda sana, ukiwatakia wakati mwema wa sikukuu za Pasaka. Basi tunapoendelea vizuri kabisa, naona wakati umewadia wa kupata kibao kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kipindi ni Salamu na Mziki, ni salamu maalum kabisa za Pasaka. Baada ya kibao hicho basi, salamu nazikamata za Sawayan Kumba Shagembe. Unasema umetoka kule Kadoto Masu wa Tanzania, na unapeperusha salamu zako kwa za Pasaka kwa Matikiti Mohamed, Eva Mroso, Ngalama Maluta, Bahame Bote, Benjamin Puka, Mashaka Este Sahan. Ujumbe, tupendane jamani, kwani Yasu alitupigania na alimwaga damu kwa ajili yetu. Salamu zingine nazokamata sasa hivi ni za mwalimu Victor en Kahangwa wa kule Kierunga, Karagwe, Tanzania. Unasema salamu zako za Pasaka ziende kwa mke wako Pendo Sidilion, akiwa kule Kierunga, Karagwe. Unasema uh, Victors Damien Kakwaya, Malimao Ramadhani, shijashija Shija, Sadat Robert Vantos Naruta hiiwa Salumbu. Sisi ujumbe, tuandae mioyo yetu ili Yesu afufuke na mfufuka na afufuke ndani yetu, ndivyo unavyosema. Salamu zingine nazozikamata ni za Limbu Isanzule Jibunge, unasema ni kutoka kule Migogwa, Iguga, Tabora, Tanzania. zako salamu ziende kwa Sombi Mtemi Charles Lipwagi Daso Butunga Bogosi wa Bogosi Jangala na Bugumba Sai Jila Lubumba, na vilevile Kulwa Mahona, Doto Mahona, bila kumsahau baba mzazi Isanzule Jibunge Ganga na mama mzazi Popote walipo. Adamu Rashidi, tunapoelekea kumalizia, na zikamata zako salamu na kutokea kule Njoro, Moshi mjini, Tanzania, na unasema kwamba salamu zako unazituma kwa Amina Mlacha, Jafari Kopo, Bakari Saria, Bboy Hawaji, Wahadhifu Pascalin, Lukas Chambi, Masud Kajumlo na wadau wote wa salamu Tanzania na Afrika kwa ujumla. Unasema kwamba unawakumbuka. Ni Adamu Rashidi ukiwa hapo Njoro, Moshi mjini na salamu unazipata zake Jansen na brasies ya Johnson. Unasema salamu za Pasaka ziwafikie Justin na brasies Johnson, Andaris Habert, Tobias Bitgeco, na vile vile Jerika Joseph, Rabai Siraji, na ujumbe unawapenda sana wakati huu wa Pasaka. Anapotazama muda, naona muda kabisa umetupa kisogo. Mimi nafurahi sana kuwa naye nikikutakia salamu njema za Pasaka popote ulipo. Jina langu Harrison Kamau, nikikuaga na kibao hiki, ukifurahie tu ukiwa na jamii pamoja na uwapendao wa popote ulipo, kutoka Washington DC. Basi kwa heri ya kuonana. Msikilizaji, ulikuwa ukisikiliza kipindi cha salamu za Pasaka ambacho kimeandaliwa na kuletwa kwako na Harison Kamau kutoka hapa studio 15 ya VOA Swahili. Na hivi sasa basi, msikilizaji, unaendelea kusikiliza matangazo haya, ambapo ninakusomea muktasari wa habari. Mashambulizi ya Israel yamepiga Gaza leo Jumapili, wakati mazungumzo yanayolenga kufanikisha sitisho la mapigano katika mzozo kati ya Israel na Hamas yameingia tena, yameanza tena, yame ni Cairo. Mapato kutokana na utalii nchini Kenya yaliongezeka karibu theluthi moja mwaka elfu mbili ishirini na tatu dhidi ya mwaka uliopita na kuvuka idadi ya mapato kabla ya janga la Covid 19 kulingana na wizara ya utalii nchini humo. Kenya imekuwa kituo kikuu cha utalii Afrika Mashariki, kiasili kinavutia wageni kutoka duniani kote kwenye mbuga zake za wanyamapori pamoja na fukwe za bahari ya Hindi. Serikali ya Taliban nchini Afghanistan imethibitisha Jumapili kwamba imewakamata raia kadhaa wa kigeni, wakiwemo Wamarekani Marekani wawili kwa shutuma za kukiuka sheria za nchini humo. Zabihullah Mujahidi, msemaji mkuu wa Taliban, ameiambia redio ya serikali ya Afghanistan kwamba wameifahamisha Marekani kuhusu kukamatwa kwa raia wake. Russia imefanya operesheni za kupambana na ugaidi katika mkoa wa kusini wa Dagestan hii leo na kuwatia mbaroni watu watatu, kamati ya taifa dhidi ya ugaidi imeeleza Russia. Iko katika hali ya tahadhari ya kiwango cha juu kufuatia shambulizi la risasi la halaiki kwenye ukumbi wa tamasha mjini Moscow hapo Machi 22, shambulio baya zaidi kuwahi kutokea nchini humo katika kipindi cha miaka 20, ambapo watu wasiopungua 144 Waliwawa. Serikali ya India imesema inawaokoa raia wake ambao walishawishiwa kuingia katika ajira nchini Kambodia na walilazimishwa kushiriki katika njama za udanganyifu wa mtandaoni. Ubalozi wa India nchini Cambodia unafanya kazi na mamlaka za Kambodia na umewaokoa na kuwarudisha nyumbani takriban raia wa India mia mbili na hamsini ikijumuisha raia sabini na watano katika miezi mitatu iliyopita, msemaji wa wizara ya mambo ya nje wa India Randhir Jaiswal alisema katika taarifa ya siku ya Jumamosi. Na Papa Francis leo ameongoza misa ya Pasaka kwa maelfu ya Wakatoliki katika uwanja wa St Peters huko Vatican City kabla ya kutoa baraka zake za jadi, huku wasiwasi ukiongezeka kuhusu afya yake. Kiongozi huyo mwenye umri wa miaka 87 aliwasili akiwa katika kiti cha magurudumu ili kuongoza misa hiyo kuanzia saa nne asubuhi. Mwisho wa muktasari wa habari. Naitwa Mkamiti Kibayasi na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.