Hujambo, msikilizaji wa VOA Express, mahala popote pale unapotusikiliza, ni Machi 25 mwaka huu wa 2024. Ndani ya studio hivi sasa anaitwa mkamiti kibayasi, moja kwa moja hayuko peke yake, na yuko ndani ya nyumba, nikiwa nimekusha jia tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari. Msikilizaji, ni siku nyingine ya Jumatatu pale tunakwambia msikilizaji, wengi wanaita blue Monday, basi ni siku ambayo si wiki ndo hivyo tena, mambo yanaanza tunarudi makazini, shughuli zinaendelea. Wengine tayari mmekushaanza shughuli zenu, na wengine wanaandaa mkamiti na juma kuu linaitwa kuanzia Jumatatu mpaka Ijumaa Kuu, wanapojiandaa na Pasaka Jumapili na Jumatatu ya Pasaka. Kwa hiyo wale wanaojiandaa, basi tunatakia kila la kheri ya juma hili kuu la mfungo wa Kwaresima. Hali kadhalika, wenzetu wengi waendele na mfungo wa Ramadhan mambo yanakuwa ni mazuri kabisa. Basi kwa upande hapa studio vitu ni vingi kwa kuewe msikilizaji, ambapo tunamulika kule nchini Rwanda swala so la kupambana na ukosefu wa ajira mm -hmm, na kitu kimeansisho maalum cha kupambana na mambo haya tutakiangalia huko Rwanda. Hali kadhalika tutakushirikisha wewe msikilizaji, katika kile kipengele chetu cha barazani, ambapo tumekuuliza leo ni siku ya kimataifa ya kumbukumbu kumbu ya waathirika wa utumwa na biashara ya utumwa. Je, ina maana gani kwako? Tutakukaribisha msikilizaji, tupate maoni yako na kukusomea yale uliyoandika. Hali kadhalika kuna swali la leo ambalo pia tumelibandika kwenye mtandao wetu wa Facebook wa VOA Swahili, unasomeka namna hii: ni hatua gani unazochukua kutokomeza kifua kikuu yani TB, na je unafahamu mbinu za kujikinga na ugonjwa huu ambapo ijulikane kwamba siku ya U -U TB kimataifa iliadhimishwa hapo Jumapili, ikiwa ni Machi 24 mwaka 2024, maadhimisho ambayo yanatokea mara moja kila mwaka. Pia tutasoma maoni yako na vilevile tutakusomea habari muhimu za dunia kama tunavyofahamu, wenzetu kule Senegal wanasubiri matokeo ya uchaguzi wa rais. Bila shaka mkamiti, vetamulika maswala ya mafao ya kustaafu kule Uganda, ikionyesha kwamba takriban milioni 15 kati ya milioni 18 ya Waganda wanafanya kazi lakini hawana mkakati wa kujiwekea akiba. Je, wewe msikilizaji, unao? Hii inaweza kuwa swala la Uganda, mkamiti, pengine maeneo mm -hmm. mengi duniani tutasikiza hapa baadaye mambo ya kule mna gani na VOA Express. Bila burudani hujasukuma gurudumu lake, Mkamiti, lazima usukume na muziki, hasa baadhi ya <laughs> nyimbo ni big fizo. Oh, anakwambia baridi. Lakini hebu sasa tuangalie, uh -huh, nafahamu kwamba no, suala hili la uvutaji wa shisha miongoni mwa vijana limeongezeka ulimwenguni na sio ulimwenguni peke yake, hasa katika eneo la Afrika Mashariki, vijana wenye umri kati ya miaka kumi na minane hadi ishirini na tisa ina elezwa kulingana na ripoti ya NCBI kwamba ndio wanatumia sana uvutaji huu wa shisha. Na kama tunavyofahamu, shisha no. pia inakuwa na madhara yake ya kiafya. Lakini hivi sasa basi uh, ili kufahamu kwamba vijana wanahamasishwa vipi kuacha kutumia uvutaji huu wa shisha, na pengine kuelezwa madhara yatokanayo na shisha. Tuna mwanaharakati wa maswala ya vijana ni Collins Lugongo kutoka Climate Change Green Revolution. Revolution huko Nairobi, Kenya. Habari za wakati huu Collins? Ujambo sana Mkniti. Shukrani kwa kujumuika. Asante sana kukuwa na nyinyi siku ya leo. Shukrani kwa kutoka Kenya. Asante, karibu kujumuika nasi. Hebu basi ukiwa uh, mwanaharakati wa masuala ya vijana, uh, Ni namna gani ambavyo mnawahamasisha vijana kuachana kabisa na matumizi haya ya uvutaji wa shisha ambao unakithiri? kuongezeka huko Afrika Mashariki. Asante uh, sana kwa wakati huu. Ningependa kusema kwamba uvutaji wa shisha umeenea kabisa, uh, na unaendelea kukua katika hali ya juu, haswa sana hapa Kenya hata uh, kando na kwamba kuwa Kenya ilihitimishwa kama mojawapo ya zile nchi ambazo zimekataa matumizi madawa za kulevya na kama vitu kama shisha Uh, bado ongezeko la uvutaji wa shisha linaendelea sana na madhara yake sisi wote tunayajua. Kwa mfano, um, high blood pressure, shinikizo la damu, kansa, na yale magonjwa mengine. Pia ina affect sana uh, uh, tuseme aje, mind ya mtu ambapo mtu hawezi fikiria vizuri, mtu anaweza kuchanganyikiwa maishani uh, kwa hivyo lile jambo ambalo mimi nafanya kibinafsi na shirika letu la Green Generation uh, tunahamasisha vijana sana kupitia kwa mfumo wa mazingira, utunzi wa mazingira, kuhakikisha kwamba vijana wanaji- wanatumia wakati wao mzuri kufanya yale mambo ambayo pia yana, yana manufaa, mfano kupitia kwenye activities, ama shughuli za kupanda miti, shughuli za kukua na watoto pamoja, kuwafunza mambo ya environment, ama zile shughuli za ku ku zile ai ambazo wanawezauza baadaye na wakaweza kupata uh, at least pato la siku. Kwa hivyo uh, kupitia kwetu sisi tunahamasisha vijana kuambiwa kwamba mambo ya matumizi ya madawa za kulevya yana madhara na, madara, na ku, kujaribu kuwaambia waendelee ku, kujiweka katika zile shughuli ambazo zinachukua muda wao mzuri, maanake utapata kwamba vijana wengi ambao wanatumia madawa za kulevya ni kwa sababu hawana kitu ambacho wanafanya, hawana mm, shughuli ambazo zinaweza wasaidia kufanya yale mambo yatakayowasaidia maishani. No. So, wakiwa na wakati mwingi ambao hauwasaidii wanajipata wameingia kwenye uh, matumizi ya ya shisha, matumizi ya bangi na dawa za kulevya pia. Collins, na unapokutana uh, na vijana hawa mka wahamasisha na kuwapatia elimu ya namna ya kuhakikisha wanatunza afya zao, ili uh, wasiweze kuingia katika madhara hayo ya kiafya ulioyataja ikiwemo saratani ambayo pia inasababishwa na uvutaji wa shisha, je, unaona wana mwamko wa kutosha kuwasikiliza kile ambacho mnawapatia ama bado kuna juhudi za ziada zinatakiwa kufanywa zaidi pengine na serikali ili kuweza uh, kuhakikisha uh, vijana hawa wa umri huu niliotaja wanalindwa uh, kutoka matumizi haya ya shisha. Uh, ukaweza, ukiangalia vizuri unapata kwamba vijana wengi wameweza kujiingiza kwa mambo haya kwa sababu ya ukosefu wa kupewa mwelekeo haswa sana na wale maybe wale wako wale wako one step ahead of them, wakubwa wao, ama vijana wenye at least wameweza kujua maisha yanakaa namna gani. Uh, wamekosa mwelekeo mwema, hawana watu wa kuwaelekeza, kando na shughuli ama ile mikakati ya serikali ambayo pia inaweza saidia kurudisha chini mambo ya ya madawa za kulevya. Mfano wa shisha, ni kwamba vijana wanastahili kupewa mwelekeo, maanake wale ambao Uh, tunaweza kuongea nao ni wale ambao wana, wanataka kusikiza, wanataka kupewa mwelekeo, wanaona kwamba wangeweza ambiwa mapema uh, kabla waanze kujiingiza na kujishughulisha na haya maneno, hawangetumia ama hawangewahi uh, kujipata katika masuala hayo. uh, sasa nitasema ya kwamba itakuwa muhimu uh, wapewe mwelekeo, mfano kila ambacho tunafanya na pia serikali ikaweze kuzingatia kanuni mwafaka ambazo zitasaidia sana vijana waweze kuji mm -hmm. Uh, wasiwe wanajiingiza wanaji, wanaji kwa mambo kama haya na Shukran. Pia kuongezea ni kwamba wanafaa katu moja bila for this no time for that msikilizaji. Uh, si mwingine mwanamuziki machachari huyo wa Tanzania, Darasa akishirikiana na mwenzake Juks wanafanya vitu kwelikweli kwenye VOA Express na moja kwa moja basi, mkamiti wanatupeleka hadi kwenye sehemu ya pili ya Express ambao tunaelekea huko nchini Rwanda, tukimulika kifaa maalum katika maswala kama vile ya teknolojia hivi, ambacho kifaa hichi kimeitwa jina la employment clock, yani kitu ambacho kinatumika kama vile saa ya kuangalia ajira. Sasa basi kifaa hichi kimetengenezwa na World Data Lab, taasisi ya utafiti ambayo imejikita katika maswala ya teknolojia na kutoa maelezo ya maendeleo mbalimbali kuhusu maswala ya maendeleo ya ajira duniani taasisi hii basi imetoa kitu hichi ambacho kinafanya kazi huko Rwanda ili kuangalia eh, namna ambavyo vijana wanapata ajira au hawapati ajira. Na utafiti huu mm, unaonyesha kwamba eh, utafanyike kwa miaka kuanzia sasa hadi elfu mbili na thelathini. Kundi kubwa ambalo linaangaziwa hapa mkamiti, wanasema ni kuanzia miaka kumi na sita hadi thelathini. Kwa mujibu wa taasisi ya National Institute of Statistics of Rwanda, hii ni taasisi ya kule kwenye kuangalia takwimu, wanasema kwamba vijana hawa ndio kwa kiasi kikubwa wameathirika. Sasa basi, hawa wataangalia ukuaji halisi wa muda na wakati wa kazi au ajira kwa vijana katika maeneo mengi, hasa kule Rwanda, na wanasema basi, moja ya kazi kubwa ambao wanataka kuangalia ni kuangalia kwamba vijana wengi wanakosa ajira hasa kwa sababu ya kukosa uzoefu wa kazi na vilevile vile, ajira zenyewe pia kupatikana kwenye maeneo mbalimbali imekuwa ni changamoto. Sasa basi, kifaa hichi kinakuwepo kwa sababu gani? Kinakuja na faida zake mbalimbali, mojawapo ni kusaidia vijana wa nchi hiyo kujadili na wadau na wanaharakati wa ajira kuona jinsi gani wanaweza kusaidia vijana kuweza kupata ajira. Vilevile vile, basi wakiwa na hii taarifa itawawezesha washika dau waajiri wafanyabiashara kuweza kujua namna gani ya kuwasaidia vijana na makundi gani ya vijana ambayo yapo yanatafuta ajira. Vile vile itasaidia basi, wanasema masoko ya kule Rwanda ya ajira ilikuwa zaidi na kutumia namna za kisayansi zaidi kuweza kusaidia vijana hawa na kujua wafanye nini na kubadilisha kitu gani au kuongeza kitu gani au kuondoa kitu gani. Data hizi pia zimekuwepo kwenye nchi mbalimbali mojawapo ikiwa ni Ghana, Nigeria, Kenya, Uganda na Ethiopia. Kwa hiyo kwa mustakabali huo, pengine mustakabali wa vijana wa ajira utakuwa bora huko nchini Rwanda kama nchi zingine. Basi moja kwa moja mkamiti, tusonge mbele kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia ni kwamba raia wa Senegal wanasubiri matokeo ya uchaguzi wa rais hii leo baada ya wapiga kura kwenda kwenye vituo vya kupigia kura jumapili kumchagua uh, atakayechukua nafasi ya rais wa sasa Macky Sall. Upigaji kura kwa kiwango kikubwa ulikuwa na utulivu baada ya kuakhirishwa kwa miezi kadhaa katikati ya jaribio la Rais Sall kusogeza mbele uchaguzi mpaka mwisho wa mwaka. Wagombea 17 wanawania urais ambapo mshindi wa jumla atashinda katika duru ya kwanza. Watu milioni 7.3 walihalalishwa kushiriki uchaguzi wa taifa lenye jumla ya watu milioni 17. Na maafisa wa Ukraini wanasema Rusia haitumia makombora yake Jumatatu kufanya mashambulizi mjini Kiev na kujeruhi takriban watu watano. Jeshi la angla ya Ukraine limesema lilitungua makombora yote pamoja na mengine nane ya ndege zisizo na rubani ambazo Russia imezitumia katika mashambulizi ya usiku dhidi ya Mykolaiv na Odessa. Meya wa jiji la Kyiv, Vitali Klitschko, amesema mabaki ambayo yalikuwa yakianguka ya makombora yameharibu majengo ambayo si makazi ya watu na kuvunja madirisha katika majengo jirani ya makazi ya watu. Balozi wa Marekani wa Ukraini ameripoti kusikia mlipuko mkubwa katika mji mkuu wa Ukraine. Waziri wa mambo ya nje wa Ukraine Dimitro Kuleba kwa sasa kabisa wa mwito wa misaada ya kijeshi wa kusema ha, hakuna unyama ambao Rasia wanashindwa kufanya. Uingereza leo itatoa taarifa za tishio la kimtandao kutoka China na pengine kuishutumu Beijing kwa udukuzi katika taasisi ya uangalizi wa uchaguzi huku wasiwasi ukiongezeka wasi wa kuingiliwa uchaguzi wa baadaye mwaka huu. Naibu waziri mkuu Oliver Doden anatarajiwa kutoa taarifa kuhusiana na shauri hilo Jumatatu katika bunge. Waziri mkuu Rishi Sunak alikataa kuthibitisha kama Doden pia atatangaza hatua mbalimbali zikijumuisha vikwazo. Kumekuwa na wasiwasi unaoongezeka kuhusu China ikishutumiwa kwa harakati za uhaini ndani ya Uingereza hasa baada ya kuonekana mwaka jana kwamba mtafiti wa bunge ali kwa uwezekano wa kufanya ujasusi kuisaidia China. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres siku ya Jumatatu amesema kwamba kuna uhitaji wa haraka wa kusimamiwa kwa, kusimamishwa kwa mapigano huko Gaza kupisha hali ya kibinadamu, wakati ambapo Wapalestina wanataabika na njaa. Akizungumza wakati wa ziara yake ya yaki, Jordan, Guteres amesema Umoja wa Mataifa utaendelea kutoa msukumo wa kupatikana na vituo vya kuingiza misaada, ambapo ametoa mwito pia kwa Israel Fanya mkakati ama kuweka kizuizi vya kuzuia kufikishwa kwa misaada. Makundi kima ya kimataifa ya kusaidia hali za kibinadamu yamelalamikia kutofikishwa kwa misaada kwa raia wa Palestina. Fizo, baby, show, baby. Mambo hayo ya big fizo, msikilizaji akisukuma gurudumu la vio express na gari chake hicho baridi, tupeleka basi moja kwa moja hapa kwenye mada yetu ya barazani, ambapo tunaangalia mambo gani. Mkamiti, hebu tueleze leo ni siku ya kimataifa ya kumbukumbu kumbu ya uathirika wa utumwa na biashara ya utumwa. Je, ina maana gani kwako? Nasoma maoni kutoka kwa Mangala Asumani Josef Mangala, yeye anapatikana kule Kalemi, DRC. Anasema hata leo viashiria vipo sokoni, kwa sababu wengi barani Afrika tunahitaji soko la kimataifa e, na ili, tu, ili sisi pia tuende Umarekani na penginepo, ila inatubidi tufanye kazi kutafuta makazi haya. Mimi namwona Kayidi Rashidi wa Dodoma, Tanzania yeye yeah, anasema naona sheria iweze kuwakamata wanaokamata raia na kuweza kuwatumikisha. Nasema huu ni unyama, hata Mungu hapendi. Opata Nuru anasema haina maana yote kwake, maana bado ni utumwa kwa wahindi hapo Mombasa, Kenya. E, ni maswala tu hayo hayo tu. Namwona huyu Sudi Gema anasema nifaa ni tafakari kwa kiasi kikubwa Jinsi gani kushindwa hadhi ya mwanadamu kiasi cha kumfananisha na mnyama hata zaidi. Utumwa ulikuwa ni dhambi kubwa, anasema na ya aibu sana. Rodrigo Leonadi anasema yeye yeah, hakuna mwanadamu yeyote yeah, aliyepewa mamlaka ya, ya kuwa juu ya mwanadamu mwingine, mbali binadamu wote ni sawa na sote ni kitu kimoja. Ushauri wake anasema, binadamu wote tupendane kwa lengo la kujenga taifa moja lenye watu wa kuaminiana. Kaisi Musa Kaisi wa Mbagala, Dar es Salaam, Tanzania anasema wakizungumzia siku hii ina maana kubwa sana, inaikumbusha jinsi gani wazee wetu waliopata tabu kwenye kupigania haki na wajibu wetu kama Watanganyika. Ni kweli isiyo na kificho kuwa wazee wetu waliteswa na kuuzwa kama watumwa kwenye nchi zingine. Anazungumza Makwani Doto wa Dar es Salaam anasema yeye, ina maana kubwa kwa kuwa kumbukumbu ya vizazi hivi, kwani mashuleni, anadhani mitaala inabadilika. Watoto nao ukiwauliza habari za soko la utumwa inakuwa vigumu kwa kujibu, na wasomi wa sasa watambua ukoloni kwa ni nini, kwani bado kuna magereza, mahakama na baadhi ya sheria ni za kikoloni. Asante sana Kennedy Sitati Zakaria Nyerere, hali kadhalika thali... Ochen George, kwa maoni yenu na mchango wenu katika kipengele cha barazani. Sasa tupate burudani ya muziki anakuambia zamani, mm -hmm. Ni maua sama huyo msikilizaji, pata vitu VOA Express, kwa Washington, na kipind nihaswa kipindi, ni kipindi ambacho kinakujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa ni kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Na sasa basi, tunaangalia katika kipengele kipi sandi bila shaka mkamiti, tunaelekea moja kwa moja basi kuangalia masuala yetu hapa, ambapo namwona mzee wa kazi BMJ Muridhi anazungumza kuhusu ripoti iliyotolewa wiki iliopita ya utafiti uliofanywa na mamlaka ya mafao ya kustaafu kule Uganda, UBRA, ikionyesha kwamba takriban waganda milioni 15 kati nane, mkakati, kiba, ya milioni 18 ambao wanafanya kazi hawana mkakati makhususi wa kujiwekea akiba kwa saidia katika maisha ya baadaye. Wanasema kwamba vijana wa kiume ndio wanaathirika zaidi na hali hiyo. Kuhusiana hayo basi, mchambuzi wa masuala ya kijamii nchini Uganda Francis Babu anawashauri vijana kujiepusha na anasa, hususan za kamari, badala yake wajiwekee akiba. Tumsikize anavyoeleza kuhusu hali hiyo. vijana wako 65 ya Uganda. Sasa wengine utawakuta wanakaa kwenye mashambani, aa, na wengine waweko kwenye kwenye miji mbalimbali Uganda. Hao vijana wana shughuli nyingi. Kitu cha kwanza, wengi hawakupata masomo ya kutosha, kicha wanajaribu kufanya kazi za mikono na wanajifundisha kwa kazi, sio kwenye skuli. Kitu kingine, kuna kuna nini, zimekuja mbaya dasturi mbaya. Dasturi ya kwanza, vijana wengi wanafanya gambling, yani kmali na hizo zinachukua. Wa vijana wanafanya kazi kwenye tauni, wengine wanaendesha bodaboda, yani ya zile zile pikipiki piki za kubeba uh, watu. Na kitu kingine, kuna vijana wamezoea sasa na kutumia eh, vitu you know, madawa yale mabaya mabaya, unaanzia na bangi na madawa mengine. Wengine wanauza mpaka madongo, wamepata kwa urithi dongo, kidogo inauzwa anakuja ananunua uh, pikipiki alafu anaitumia kama hapa Uganda inaitwa bodaboda, anaanza kufanya. Kumbuka pikipiki piki, ina, inaharibika lakini dongo inajiongeza bei, hakuna mtu amewambia hiyo kitu. Sasa vijana wengi wamekuja wameingia na hizo pesa, hawaweki benki. Na kuna nini benki nazo zina mzozo kidogo, hazisaidii vijana kuweka pesa, hakuna kitu inavutia kwa nini niweke pesa zangu kwa benki? Huko mijini kuna tabu za hizi nafasi pa kukaa na vitu fulani. Sasa hizo ndio tabu vijana wanakutana. Lakini vijana wanawake wao wanajaribu kusevu kushinda vijana wa fulani. Mi nafikiri nini e, kufanya amuri yao au serikali, serikali ingetoa department ya kuwafundisha watu kwamba lazima wawe wanaweka kitu kidogo kwenye benki hata zikiwa shilingi kwa pesa zetu hapa ni kama shilingi elfu nne kwa dola moja. Mtu aki, aki, akiweka shilingi elfu moja au mia tano kila siku, mwezi ukiwa wanaishi atakuwa amepata pesa zaidi. Hiyo ni zaidi watu wafu, wanafanya kazi za chini, lakini kazi za juu. Sasa vijana wamesoma, wametoka university, wao wangekuwa kuna mtu anaonyesha kwamba lazima wanaweka percentage fulani, itakuja kuwasaidia na mzozo huko kwamba serikali haijatoa hai hai department yenye nawafundisha watu uh, wanatumia redio za Uganda television ingekuwa inasaidia sana. Haya, shukrani sana. Basi naona ni mawazo mazuri hayo yaliyotolewa. Bila shaka, msikilizaji, hasa we kijana, umejifunza na utafanyia kazi pale ambapo unaona umeguswa napo zaidi bila shaka mkamiti imemgusa sana. Haya basi, tuangalie swali la leo linasemaje? Ni hatua gani unazochukua kutokomeza kifua kikuu au TB, na je, unafahamu mbinu za kujikinga na ugonjwa huu? Tano Pita anasema yeah, anapatikana huko Chato, anaandika hatua inazochukua kutokomeza TB ni kuhakikisha naenda huduma ya afya ili kupatiwa vipimo. Pia najiepusha na makundi ya watu yasiyo ya lazima, kwa sababu TB inaambukiza kwa njia ya hewa. bila shaka na mwingine tuko naye namona hapa ni John Vladimir Daudi Sigwale, Bahame Pote. John akisema wafundishe watu huko uh, Rwanda wajifunze zaidi. Daudi Siwale wa Uniti wanasema nawapigia watu nawaambia watu waache kuvuta sigara. Mtanganyika halisi anapatikana Tegeta, Dar es Salaam, Tanzania, anasema ukizungumza masuala ya TB Watanzania wengi wanauelewa nayo, hata yeye mwenyewe Mtanganyika halisi afahamu na, uh, labda kama jambo linapamba moto, basi serikali ya Tanzania ichukua jukumu la kutoa elimu kwa jamii. Hali kadhalika Bahame Bote ameandika, yeye anapatikana Ntobo Meatu, ameandika kwamba ni kumwa kikisha mgonjwa anapelekwa hospitali ili kupata tiba mapema. Shukrani sana Ddr Sahani Goligota Magabe. Hali kadhalika Kinjo Elias Ishara, Nkere Grace Kivikwamo na Suke John wa Ilangasa. Bila shaka basi mkamiti, kwa haraka haraka, muda unakimbia. Anayetamba kwenye mitandao ya kijamii si mwingine, ni comedian Kevin Hart anasifiwa sana na Chris Rock na Regina Hall baada ya kupata tuzo kubwa kabisa ya heshima ya mambo ya comedy inaitwa Mark Twain Prize. Aliipata kukiwa amechaguliwa kuwa comedian au mchekeshaji bora, uh, katika maisha yake akifanya ya kazi hiyo na kupewa tuzo hiyo hapa mjini Washington DC, uh, usiku wa Jumapili, katika ukumbi maarufu ujulikana a Kennedy Center Opera House. Ama kwa hakika amefurahi sana na amechukua tuzo yake ambayo kwa kweli mkamiti amestahili bila shaka. Basi tunakamilisha Express siku ya leo, msikilizaji upande wa pili, Aida isa langu jina sande na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Tunakamilisha basi na kibao hicho, taratibu tunakuaga, usikose matangazo mengine. Mkamiti baridi kutoka kwake big Fizo. <tipata>