Idhaa ya Kiswahili ya sauti America Amerika Washington DC. Mambo yakienda vizuri sana, karibu kwenye VOA Express hapa, ikiwa ni siku yenye baridi tu, Alhamisi ikiwa ni tarehe 21 mwezi ni watatu mwaka wa elfu mbili ishirini na nne na, na mimi ningalitaka tu niite au mimi jina langu ni Harrison Kamau moja kwa moja kama anavyosema mzee wa kazi huyu, akiwa ndani ya nyumba ya studio. Hayuko peke yake, msikilizaji, yuko nami nikiwa nimekusha ja tele kama pishi la mchele. Msikilizaji, ni siku nyingine safi kabisa ambapo ni ya Alhamisi. Mambo ni mazito kwelikweli ndani ya studio hii. Naitwa Sunday Shomari, niko standby kukupa vitu vizito vizito kutoka hapa DC, kutoka Marekani, kutoka maeneo mengine ya dunia, kule Afrika ya Mashariki, Tanzania, Kenya, mambo mengi mbali mbayo yanaendelea hii leo. Na moja kwa moja basi, usahau tutaongea na mambo yanayoitwa ya mabadiliko katika elimu. Unapofanya elimu fulani kamau ukiwa chuo kikuu mm. si lazima kwamba ukisomea somo hilo, basi hilo somo ndo likupe maisha. Maana unakwambia ukitoka shule, maisha ya shule na maisha ya mtaani ni vitu viwili tofauti. Sasa basi, utamsikia kijana ambaye atakuwa akiunguruma humo ndani kuzungumzia jinsi alivyofanya mabadiliko katika maisha yake baada ya kumaliza chuo kikuu akisoma jambo moja na kufanya kazi katika maswala mengine kando na hilo. Bado tutaangalia hatua ambayo serikali ya Kenya inapendekeza kuhusiana na mtandao wa TikTok ikisema kwamba huenda, na nimesema huenda wakasitisha matumizi miongoni mwa maafisa wa serikali katika ngazi zote. Vilevile ndani ya VOA Express muziki hauendi na haikwendi kamwe bila muziki, yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii, baraza, swali la leo miongoni mwa mengine, pamoja na habari za kimataifa na ukwe pale tu, manake mziki nao haukosi kabisa ndani ya VOA Express. Lakini moja kwa moja nampa mwenzangu Sandi Shomari nafasi aanze mara moja kutuelezea kwa kina alichodokeza bila shaka, kama nichokuwa nadokeza hapa ni kwamba unapokwenda shuleni kusoma elimu yako ya juu au kwenye chuo kikuu, ni kwamba kile ambacho nachosoma si lazima ukitoka shuleni ndio ukifanyie kazi namu. Haya yamethibitishwa na mmoja wa vijana ambaye nimezungumza naye leo, anaitwa Simon Steven, Simon Stefani. Yeye ni kijana ambaye alisoma katika chuo cha kilimo kule Sokoine, Morogoro, Tanzania lakini baada ya kutoka chuo alikwenda kufanya vitu tofauti na kile alichokisoma nini kilifanyika basi na hadithi yake ikoje tupate nafasi ya kumsikiliza moja kwa moja kwanza kabisa tueleze uh, simon steven jinsi ulivyofanya masomo yako asante katika elimu ya tanzania nilisomea uh, chuo cha eh, kilimo cha sokoini ambacho kiwa morogoro ambapo huko nilisomea masuala ya kilimo lakini baada ya kumaliza chuo nikaona kna so, mambo ya ajira yanakuwa ni magumu kidogo kwa hiyo nikaamua nijiongeze kwa namna moja au nyingine, tafuta mbinu ambayo nitakayoifanya. Nikagundua kuna kozi ambayo tulisoma ni ya kompyuta tulisoma chuoni, nikaona naweza nikaiendeleza na nikafanya kitu kidogo. Kwa hiyo nikaa nimeendeleza upande wa kutengeneza website na mambo ya graphic, ambayo ndiyo ninafanya mpaka saa hivi. na pengine mpaka sasa, unaweza kutueleza eh, changamoto wanazokutana nazo wanafunzi pengine, kama ya kwako, unatoka shule upati ajira unaanza kufikiria jambo jingine pengine, wewe ulifanya vipi na uliona vipi changamoto wakati ukiwa shuleni? Uh, changamoto mara nyingi tukiwa wakati tuko vio, hauwezi ukaiona ile changamoto, unakuwa unasoma tu una, una na unasoma na wanafunzi ambayo akili zenu mara nyingi zinakuwa kama zinafanana ambapo wakati unasoma chuo unakuwa na matarajio mengi kwamba nikimaliza hapa nitaenda wizara ya kilimo, nitaenda wizara ya nini, lakini unapomaliza chuo mambo nakuja kuwa tofauti. Unapoingia mtaani unakuta kila kitu ni tofauti. Kijana ambaye yuko chuoni kwa sasa, wame kishatoka kwenye chuo, unaweza kumweleza nini kuhusiana na swala zima la ajira atakapotoka pale. Kijana ambaye yuko chuoni kwa sasa hivi anatakiwa aweze kujichanganya na ulimwengu mwingine ambao ni watofauti, na kutegemea sana masuala ya ajira, hasa ambaye ni kijana wa Tanzania, anatakiwa aangalie namna nyingine au mbili zozote zile ambazo anatakafanya kafanya. Kwa mfano, kijana ukiwa unasoma chuo, kuna zile kozi ambazo unakuwa umezichukua, kuna kozi fulani tu ambayo utakuwa umeipenda, au kuna mambo ambayo utakuwa umeyapenda, unaweza ukaendeleza nayo au ukafika katika jamii unayoishi kukuta kuna changamoto fulani ukaitafutia ufumbuzi na baadaye ikaja kakusaidia, ikawa mtaji wako. Kwa mfano unafika kwenye jamii ambapo ina- inaanza mambo ya jamii ambayo inaanza kujitegemea ama inaanza mambo ya ujenzi na nini, unaweza ukafungua maduka ya kuuza vifaa na kadhalika, na mambo yakaenda kabisa kama unavyomsikia ni kijana huyo basi akizungumza, hiyo mabadiliko makubwa aliyoyafanya Kamau baada ya kumaliza chuo. Simon Stefani huyo, asante sana Simon eh, kuwaeleza vijana wenzako kwamba si lazima kile unachosoma ndio ukifanyie kazi. Basi moja kwa moja baada ya kupata hiyo, tusukumwe na burudani ya muziki. Mbosso akishirikiana na Diamond anakuambia mapenzi jamani. Safi sana Maa, ya sasa so unasema asimuue kwa nini? safi sana <laughs> mapenzi yataniua jamaa, anakwambia yatamuua. <Okay. laughs> nilisuka aliposema yatamuua, na unajua siku hizi mapenzi utasema yanaua kwa kweli, ya kweli yanaua eh, watu sio sio mchezo sasa, siyo. unaposikia yataniua, unaogopa kukuua una tu kwa yale ku, mm. ya, ya, mambo ya hisia au ni kuua kwa kweli, lakini nafikiri anazungumzia hisia za mapenzi zile tu bila shaka. Ni mboso wakiwa na Diamond eh, ambapo tunaingia kwenye stori ya pili, stori ambapo tunaelekea nchini Kenya, ambapo leo mapema leo waziri wa mambo ya ndani Kithure Kindiki, wakati akizungumza mbele ya bunge, amesema kwamba baraza la kitaifa la usalama linatathmini iwapo lisitishe matumizi ya TikTok miongoni mwa wafanyakazi wa serikali. Waziri Kindiki, sababu ambazo ametoa baadhi yake ni kusema kwamba inahujumu ama huenda inahujumu usalama wa taifa na lapi hili pia ni kuhusiana na maadili yanayohitajika miongoni mwa wafanyakazi wa serikali na ametoa mfano akisema kwamba China yenyewe imedhibiti utumizi wa TikTok miongoni mwa wafanyakazi wake wa serikali. Hapa Marekani hatua hiyo imechukuliwa na zaidi ya majimbo 34 miongoni ya zaidi ya 50 yaliyopo hapa Marekani. Basi kutokana na hilo, nimetaka kujua kutoka kwa mmoja tu wa vijana nchini Kenya anaonaje swala hilo au hatua hiyo. Nazungumza na naye Ambrose Ogumbo yuko kule Kisii nchini Kenya. Ambrus, karibu sana hapo. Hatua hiyo unaionaje? Upande wangu ni kwamba mwanzo, nashukuru kwa nafasi hii adhimu, alafu katika mjadala ni kwamba uh, kuhusiana na mambo ya kimaadili hapo, nakubaliana naye kabisa, kwa sababu ukiingia mtandaoni, mambo ambayo watu wanika uyatuma uyapost, kidogo kuna utovule wa maadili, na itakumbuka kwamba uh, wengi wa vijana hata washuleni kuwa wanashinda mtandaoni hasa nyakati za usiku siku, yale mambo ambayo watu wana post kidogo, kwa vijana hata kwa watu wazima, hamna maa hamna maadili. Lakini eh, jambo la kiusalama eh nani, eh, nilikuwa nikifuatilia mambo haya ambayo watu wana post, kujiona kwamba kuna jambo lolote lile ambalo litakosesha uh, usalama katika uh, miongoni mwa wananchi tuseme hivyo. Hiyo hatua labda itakuwa ni vyema waangazie wale watu ambao wanapost mambo ambayo hayana maadili, wakia- wakiwafungia mitandao yao itakuwa ni sawa. E, kwa sababu hivi karibuni kuna mwanamtu mmoja hapa katika taifa la Kenya ambaye kidogo ametishiwa kufungiwa mtandao wake kwa kuwa anaposti mambo ambayo hayana maadili. Hivyo tuseme kwa kesi kubwa, e, mambo ya maadili ndio kidogo hayapo, lakini mambo ya usalama kidogo, serikali na kazi zake za kipekee kupata nani yule ambaye anahujumu usalama wa kitaifa, hivyo kidogo utaambia ni kwamba ile kwamba msingi ni maadili lakini si kiusalama. Lakini labda pengine unafikiri ni nini cha msingi kabisa ambacho kinafanya serikali iseme kwamba italenga hasa maafisa wa serikali? Uh, unaona kama ina shida gani? Au unafikiria ni kwa nini labda uh, TikTok ina tatizo ambalo limepelekea serikali kusema kwamba itafunga kwa wafanyakazi wa serikali sana, watu wengi ambao wanaingia mtandaoni sana, watu wote kwa jumla wanaingia mtandaoni hivi ikiwa kwamba wanapendelea sababu, kama ni usalama, kila mmoja labda atasababisha kutokuwa na usalama, basi isiwe kwamba ati ni mambo ya wafanyikazi tu. Kama ni kufunga, basi funge kila mmoja. Ikiwa kwamba ni wanasema ni wafanyikazi hasa, kama wengine polisi na wengine, kidogo hapo labda ni jambo tu la kushikilia ha, ambalo halina mashiko yote yale. Basi unasikia mambo hayo yaani, ya. Ogumbo yeye anasema kwamba akitazama anaona labda wadhibiti tu kinachorushwa kwenye mtandao, lakini wasifungiwe kutumia. Lakini anasema udhibiti uwepo kwa kweli, na anasema nyakati za usiku ndio mambo yanatokea, yanachemka, na hata vijana wadogo wanajipata kwenye kule, wanatazama mambo yasiyofaa, na pia watu wanarusha vitu ambavyo kimaadili kidogo, maadili ya kijamii baadhi wanarusha wana vitu ambavyo havifai. mm -hmm. Ni maoni yake tu yeah. Lakini tutaona namna inavyoendelea kwa sababu ni pendekezo limetolewa tu yeah. Ni VOA Express kutoka jiji jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa basi tupate habari za kimataifa nam. Katika habari za dunia ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Antony Blinken alikuwepo Misri kwa mazungumzo aliojikita katika juhudi za kupatikana kwa sitisho la mapigano kwa vita vya Israel na Hamas, kuachiliwa kwa mateka wanaoshikiliwa huko Gaza na kufikishwa kwa misaada zaidi ya kibinadamu ndani ya Gaza kusaidia Wapalestina ambao wana shida kubwa. Wizara ya mambo ya nje inasema waziri Blinken alijadili uwezekano wa kusimamishwa kwa mapigano kwa walau wiki sita pamoja na kuachiliwa mateka waliosalia, wakati alipokutana na rais wa Misri Abdul Fatah al Sisi mapigano kati ya jamii mbili mashariki mwa Chad yameua takriban watu 42. Wizara ya usalama wa umma imesema mapema leo, katika eneo hilo la jangwa ya Sahel ambako kukumbwa mara kwa mara na migogoro ya ardhi. Wizara haikuweka wazi kabisa juu ya wanaohusika katika mapigano kwa muda gani yalifanyika, lakini eneo hilo mara kwa mara hushuhudia mapigano baina ya wakulima na wafugaji wa makundi mengine kuhusu ardhi. Wizara kupitia taarifa yake imeelezea kwamba mapigano yamesababisha watu jumla ya watu 175 kukamatwa katika eneo la tukio, ambapo sehemu kubwa ya kijiji cha Telegwi katika jimbo la Kwadi imechomwa moto na watu wasiojulikana. Jeshi la anga la Ukrain linasema limetungua makombora 31 yaliyohusishwa katika mashambulizi ya anga Russia, ya Rusia yanayolenga mji mkuu wa Ukrain, Kiev hii leo Alhamisi. Meya wa Kiev Vitali Klichko amesema kupitia mtandao wa Telegram kwamba mabaki ya roketi yaliangukia sehemu za wilaya kadhaa za mji katika majumba wanayoishi wakazi na kusababisha moto. Meya Klichko amesema takriban watu kumi walijeruhiwa katika matukio hayo. Rais wa Ukraine Volodimir Zelenski akitumia mitandao ya kijamii hii leo amesema kwamba matukio kama hayo ya kutisha kutokea usiku hutokea usiku na mchana na shambulizi la nadra la kujitoa muhanga katika mji wa kusini wa Afghanistan ambako inajulikana kuna makao makuu ya Taliban limeua takriban watu watatu na kujeruhi zaidi ya darzeni. Mapema leo, serikali ya Taliban imesema waathirika walikuwa wamekusanyika nje ya benki inayoendeshwa rasmi na New Kabul kupokea mishahara wakati mjitoa muhanga alipotegua vilipuzi alivyofunga mwilini mwake. Walioshuhudia na maafisa wa eneo wameripoti kwamba waliojeruhiwa walipelekwa kwenye hospitali ya eneo hilo, wengi wa akiwa amepata majeraha mabaya. Msemaji wa wizara ya mambo ya ndani ya Taliban katika mji mkuu wa Afghanistan, Kabul, amesema shambulizi hilo linafanyiwa uchunguzi sasa hivi. <laughs> <laughs> Ah, umesikia mambo ayo sana. Umesikia mambo mazito kweli kweli. Uh -huh. Kuna nini? Mambo ni mazito sana, yamekuwa mazito wapi tena, si umeasikia mwenyewe ngoma inavyotuambia hiyo. Anasema pale, gredi ya unaochopata shuleni sikutishe na wala ukavunjika roho maishani, maanake mm -hmm, baadaye kufaulu au kutofaulu maishani hakutategemea sana hilo. Mambo huenda yakabadilika baadaye. Anasema walioanguka, na hasemi wasisome, anasema usoma. mm -hmm, kila mtu na nafasi yake, lakini anasema pia kuna baadhi waliosoma wanatesa na mabenzi, akisema mabenzi mm. mais ndio <laughs> e, e, so eh, wanatesa na mabenzi. Yani, walishafaulu sasa wanatesa tu. Na labda huenda walianguka wali, lakini riziki ya Mungu ndio kitu kinasema. Kuna kuna msemo unasema kwamba kufeli kufeli mtihani sio kufeli maisha. Maisha ni kamili, mambo yanaweza kabadilika. Kama ana kijana anatoka shule anasoma hichi, mtaani unakuta mambo tofauti na yale ukuta darasani. Sio kwamba usisome lakini ni kwamba sio kila kitu kitategemea au sife kififu moyo e, lakini usife moyo pia ukishindwa kufanya vyema darasani mm, kwako wewe endelea mm, kupambana mambo mm, yatakuwa tu bila shaka basi. Vo Express, wasikilizaji wetu wanatusikiliza kupitia maeneo mbalimbali kama kule nchini Kenya, Sauti ya Mwananchi Redio eneo la Nakuru, Mwenendo Redio pale Voi, bila kusahau Sasa Radio pale Bungoma, lakini vilevile vile kule nchini Tanzania ni Dodoma FM ya Dodoma, Nuru FM pale Iringa na KFM Songea, bila kusahau Voice of Africa yu, ya kule Korogwe. Na tukienda Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, nakutana na Redio Manyema mm. namba a ya kule Kindu, mm. kuna Redio Ngoma ya Amani, RNA, kule Baraka, Redio Racum pale Bunagana, Redio Malaika, na Redio Dynamik, pale Lubumbashi, bila kusawa Life HD, redio ya Kolwezi, na Redio Baraka, eneo la Baraka, DRC, na vilevile, mtenda wetu wa VOA Swahili.com pale tunapatikana muda wote, vilevile kweli kabisa. Na sasa hapo basi kiashiria kamili kwamba tumeingia wakati wa barazani. Bila shaka. Na tunapozungumzia kuhusu barazani ni kwamba kuna wimbi la joto linaloelekea au linaloendelea sasa hivi katika Afrika Mashariki na Kati limetangazwa kule Dar es Salaam, Nairobi, mm. uh, Kinshasa, Brazzaville wa kuenda... uh -ha, na hata leo waziri wa mazingira kule DRC ametoa ilani kabisa, ameambia watu kwamba wajichunge na wawe kwenye sehemu za ndani na wanywe maji na mambo kama hayo. Lakini tuliuliza je, wewe popote ulipo katika mataifa hayo unajilinda vipi au kunakabiliana vipi na wimbi hili la joto? Majibu ni mengi kweli kweli sana, majibu ni mengi sana. Hebu tuangalie basi, namuona Pius Muiru anasema kuishi bafuni ndio mtindo yeye, kwake anasema anashinda kule bafuni. Jacob Masungwa anasema kutoka Kaimosi, Kenya, anasema inapoelewa kuwa hali ya joto kali inatuadhiri watu, napendekeza hatua kama kunywa maji mengi, kutumia mavazi yenye pumzi nzuri na kuepuka shughuli za nje wakati wa mchana. Pia ni muhimu kuhakikisha kuwa kuna upatikanaji hewa safi na baridi ndani ya nyumba au ofisi. Juma Dunga ako kule Dar es Salaam, Tanzania, anasema yeye ananywa maji mengi, pia usiku analala nje, ndani hakulaliki. Vincent Kabwe anasema kwetu ni Congo DRC, hali tumechukua kitu cha kawaida sana kwa sababu uh, sio kitu kimeleta mwanadamu wala serikali, ila ni mpango wa Mungu peke yake. Kwa hivyo sisi tunamtegemea yeye. Kanjo Elias anasema anasikia nchi Uganda imefikia nyuzi ya arobaini. Hiyo ni kitu hatujawahi kushuhudia, joto kiasi hicho hapa Afrika Mashariki kwa kweli, si jambo la kawaida. Modesti kina akina anasema yuko uh, South Africa anasema Afrika Kusini anasema hapa joto pia ni kali, sio Afrika Mashariki peke yake, lakini tunakabiliana na hali Zabroni kijana mkongwe anasema kutoka Beni, anasema mimi huwa nanywa maji mengi tu. Naona maoni ni mengi kwelikweli, kweli. Nawashukuru mengi sana sana, na mengi sana sana kina sana, Omondi ofisi, uh, Afandi Anderson Kaleb uh, Kiprotich Kina Hassan Amos Fred na wengine wengi kwa kushiriki kwenye barazani VOA Express, na mambo yataendelea kuwa safi. Endeleni kusikiliza na, popote mlipo, mchunge hali ya joto, kunywa maji mengi na wakati huo anasema basia, yani sherehe zinaendelea mm. <laughs> sherehe ziendelee tu hali ilivyo anasema. <laughs> ni holiday lakini Darasa anavyoandika uh, nyimbo zake yule jamaa, maneno napenda penda anavyo flow yani, yeah. Uh, ni msanii kweli, namtambua namkubali kweli kweli kweli, Darasa na namkubali yani, mm. Namkubali sana sana Darasa, asante sana yote. Ni VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington oh. DC. Na kama ilivyo ada, siku ya Alhamisi tunaingia kwenye masala ya burudani na Sande mwenzangu, najua umejiandaa, hmm. kweli kweli, burudani kuna nini kweli? Kabisa, tunaangalia lakini, lakini kimoja tu angalia tu, lakini ukumbuke kwamba Bobby Wine uh, uh -huh. movie yake imeshakamata nafasi kwenye Tio iliteuliwa kule kwenye Oscar. Oscar, japo haikushinda mm -hmm, lakini ilikuwa katika kitengo cha documentary bora zaidi movie yake ya The People's President. Mm -hmm. Lakini amesema tu kitu kimoja, mm -hmm, kwamba jukwaa hilo limemsaidia zaidi katika wanaharakati wake wa kukuza mm -hmm, demokrasia nchini mwake Uganda yeah, na anasema yeah, ni ushindi sio wake tu, mm -hmm, bali ni kwa vijana wote wa Afrika. Bila shaka nasema tu mimi nimetaja wanamuziki Elton John na Bernie Taupin, hawa ni mwimbaji wa Uingereza hmm. na mtunzi wa nyimbo za Kiingereza hapa Marekani, waliadhimishwa kwa athari yao kubwa au mambo makubwa waliyofanya kwenye muziki na maktaba ya Congress hapa Marekani, kwenye hafla maalum ya tuzo itayo Gershwin ya 2024 ya wimbo maarufu ambayo lilifanyika hapa mjini Washington DC. Bila shaka mkutubi wa maktaba ya Congress Carla Hayden aitoa ushirikiano wa kipekee akisema kwamba nyimbo hiyo ya wakongwe hao wawili ilikuwa ni nzuri na kuwapa tuzo ya Gashwin 2024 akibainisha ukubwa wao katika uandishi wa nyimbo. Lakini vivile, baada ya kupokea tuzo hiyo, basi Elton John mwenyewe aitafakari juu ya furaha ya kushirikiana na mafanikio yayo na Topin na kuonyesha upendo wake kwa safari yao pamoja Topin, akikumbuka maisha yake hapa Marekani tangu alipoingia mwaka elfu tisa mia na sabini, akitafakari juu ya uhusiani wake wa kina eh, kwenye hasa maisha hapa mjini Marekani. Alikuwa ametokea kule Uingereza na tamasha hilo ambalo lilijaa nyota wengi hapa Washington. Elton John aliovutia watazamaji kwa nyimbo zake maarufu za zamani kama vile Mona Lisa, Mad Haters na Saturday Nights All Right For Fighting. <laughs> right. mambo yalikuwa ni mazito kweli kweli kwa upande huo lakini upande mwingine, kama unamkumbuka nothing but a g thing, mm -hmm. Huyu si mwingine, ni mzee wa kazi Dr Dre. Basi Dr Dre hatimaye wiki hii, ambaye pia ni produsa maarufu wa hip hop, jina lake kamili Andre Young, alipewa nyota yake ya Hollywood Walk of Fame, nyota maarufu kabisa inawekwa pale kwenye mtaa wa Hollywood, inabandikwa pale chini. Sasa basi, kulikuwepo na wasanii wengine wakimuunga mkono Eminem, mzee wa kazi 50 Cent, hali kadhalika Snoop Dogi Dog, wote manguli hawa walikuwepo kumuunga mkono na kumwenzi huyu daktari wa muziki, Dr Dre, jambo ambalo ye mwenye Dr Dre anasema Kamao limechukua muda mrefu sana, ukizingatia huyu bwana amekuwa kwenye mziki muda gani, Kamao? tangu wewe ukiwa wapi? Unamkumbuka na kumsikia Dr. siku nyingi tu, lakini naongera kwake, bila shaka. Lakini haya anasema yamefika, akisema kwamba kijana aliyekulia Compton, pale pale Hollywood, mtaa ambao umekuwa na vurugu nyingi, anasema hatimaye hakufikiria siku moja atakuja kukabidhiwa tuzo ya ushindi ya Hollywood Walk of Fame. Amefurahia sana Dr. Dre akisema kwamba hili jambo ni la kipekee kabisa, usahau pia kama huyu bwana ameshakula tuzo matuzo mara tisa za Grammy ni mtu ambaye ana heshima kubwa sana. Kwa hiyo amezungumza akisema kwamba anajivunia zaidi kuinua wazi na sauti ya hip hop, kurekebisha jambo hili ambayo anasema ni mojawapo ya mafanikio yake makubwa, na akisema kwamba ni heshima ya kipekee kwa Los Angeles, kwaleta mashabiki kote ulimwenguni hadi kwenye mji wake wa asili, akiungana wasenia, na wasanii anawapenda. Kwa hivyo anasema ataendelea kuwa pale milele, kwa sababu ile nyota kamau hata ukifa inaendelea kufanya nini? Inaendelea kubaki pale kwa eh, amesema anashukuru kwamba ataendelea kuwepo pale milele. Na rafiki yake mkubwa na mshirika wake Snoop Dogg alimsifu Dr Dre kwa kuwa mshauri wake kwa miaka mingi sana Kwenye safari yake ya sanaa. Eh, bila shaka kwenye safari yake ya sanaa kama huo. Basi tunapokuwa, asante sana Sande kwa taarifa hizo za burudani. Na naona kidogo tuangalie kuhusiana na swali la tulilouliza: nini kinakufurahisha katika taifa lako. Na maoni ni mengi sana Sande, lakini yameandikwa mafupi kwa hivyo nitajaribu kusoma kama yalivyo. Na ninamuona Francisca Shirima yuko Tanzania anasema, nchi yangu uhuru na amani ndicho kinamfurahisha. Sahara Maxon anasema, mashabiki wa mpira kulazimishwa Kushabikia timu pinzani. Anasema huyo, ni hajasema ametoka nchi gani. Suke John ni yuko kule Tanzania anasema upendo na mshikamano wa miongoni mwa Watanzania. Ali Sururu anasema, uh, wanafiki ni wengi lakini bado wako wasombi. Nabat Ayenga anasema hapa Kenya ni kufungwa kwa vilabu vya kuuza pombe kimemfurahisha sana. Uh, Nuru Mikeri anasema, amani tulionayo Watanzania na washukuru kina Innocent Salum Mwenda na wengine wote wote waliochangia uh, kwenye swali letu VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC. Basi kufika hapo ndio tunafika mwisho wa mambo. Jina la langu Harrison Kamau, na nimekuwa naye Sunday Shomari, upande wa pili tumekuwa na Aida Issa na msimamizi wetu Mary Mgawe. Kwa pamoja tunakutakia kila la heri popote ulipo. Kwa heri ya kuonana.