Ujambo msikilizaji, popote pale unaposikiliza VOA Express leo, ikiwa ni siku ya Jumatano, ni Machi 20 mwaka huu wa 2024. Kikubwa kinachoendelea katika ulimwengu siku ya leo inaitwa International Day of Happiness, ni siku ya Furaha. Ni furaha day, eh? <laughs> Inaweza kasema vilevile. Ni siku ambayo ya kuangazia, je, yapi ambayo yanatufanya yatuwe na furaha au tusiwe na furaha, lakini kiujumla masuala gani e, ambayo yanaendelea kutufanya kuwa na huzuni, na ni nini hasa kinatakiwa kifanyike e, ili tuwe na furaha. Lakini swali kubwa, we mm hapo -hmm, ulipo una furaha? wewe msikilizaji wangu ambao nasikiliza hivi sasa una furaha <laughs> katika siku mia tatu <laughs> sitini na tano siku moja tu, mm -hmm. inatakiwa una furaha zaidi kushinda siku zote hizo mm -hmm. leo je, yeah, una furaha? Naitwa Mkamiti Kibayasi, mimi naitwa Idi Ligongo, tunakuambia karibu sana katika matangazo yetu haya ya leo, ambapo licha ya kuangalia siku hiyo ya kimataifa ya furaha, tutaangazia vilevile mambo ambayo yamekuwa yakiendelea katika masuala ya teknolojia, lakini kule nchini Tanzania. E, kuelekea AFCON 2027 serikali ya Tanzania inakwenda mbio kwelikweli. Tutalizungumza hili, lakini kikubwa ni fursa za vijana wana michezo na kwenye ajira. Na ukumbuke kwamba katika mtandao wetu wa Facebook tulibandika swali tukakuuliza uwe msikilizaji, unadhani juhudi za kidiplomasia za kimataifa zimeshindwa kusitisha mashambulizi ya Laza. Kuna maoni lukuki, hali kadhalika kwenye kipengele cha barazani ambacho pia huwa tunakushirikisha wewe msikilizaji kutoa maoni yako, tunakupigia au napiga live katika studio yetu namba 15 hapa VOA Express. Tumekuuliza, tumezoea kuona wanawake ndio wanaacha kazi kwenda kulea watoto. Je, unadhani wanaume inawapasa kufanya vivyo hivyo? Haya, tutakaribisha maoni yako Nam. Basi tuanze na hii siku ya leo ambapo e, vimetolewa viwango vya mataifa mbalimbali ulimwenguni e, kuonyesha mataifa ambayo yana furaha na mataifa ya ukanda wa Afrika Mashariki mm-hmm. yameonekana mengi bado yako uh, nyuma nyuma. Sasa kulikoni? Basi Idi, kabla ya kwenda huko, kwanza hebu nikwambie tu wewe na msikilizaji ambaye unatusikiliza hivi sasa, siku hii ya kimataifa ya furaha huadhimishwa kama alivyosema, tarehe ishirini Machi ya kila mwaka. Tarehe hii basi ilianzishwa rasmi na Umoja wa Mataifa pale mwaka elfu mbili na kumi na mbili ili kutambua umuhimu wa furaha katika maisha yetu duniani kwa kuweka siku hii maalum kwa kusherekea furaha, kama tunavyofahamu basi, Id Ligongo, na we msikilizaji, umoja wa Mataifa, UN una lengo la kuonyesha umuhimu wa kuweka kipaumbele ustawi wa akili na kukuza utamaduni wa uchangamfu pamoja na wema katika jamii zetu, kwani unapokuwa na furaha, Id Ligongo, kulingana na wataalam wa afya wanasema kwamba furaha pia inasaidia kuboresha afya yako ya mwili pamoja na akili. Na ifahamike kwamba siku hii ya kimataifa uh, ya furaha huadhimishwa na mada ya kipekee ambayo inaonyesha changamoto, vilevile matarajio ya sasa yanayoendelea katika ulimwengu huu, na kauli mbiu basi ya mwaka huu wa 2024 ni kujenga dunia ya furaha pamoja, yani, building a happier world together ni kufuatia migogoro pamoja na changamoto za kimataifa ambazo hazijawahi kutokea, ikijumuisha mabadiliko ya hali ya hewa. Tunashuhudia hivi sasa kuna mafuriko kutokana na mvua zinazonyesha eh? Hali kadhalika kulikuwepo na janga la COVID-19 ambalo limeangamiza watu wengi. Watu walipata msongo wa mawazo kutokana na kwamba, kwa mfano hapa Marekani shughuli nyingi zilifungwa wakati hule COVID, ambapo ilichanganya sana. Hali kadhalika ukosefu wa usawa wa kijamii pamoja na machafuko ya kisiasa. hivi tunavyozungumza, e, kwa mfano kule Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo mashariki mwa DRC e, kuna mapigano yanaendelea na maada hii inasisitiza juhudi za pamoja zinazohitajika ili kukuza furaha na ujasiri wa kiwango cha kimataifa. Na kulingana basi na mtandao unaofuatilia maswala ya furaha, afya na maisha kila siku, siku hii ya furaha ya kimataifa inasisitiza uhusiano wa uzoefu wa binadamu na jukumu la pamoja tunaloshiriki katika kujenga ulimwengu wenye furaha. Inatukumbusha kwamba furaha ya kweli siyo tu ufuatiliaji wa mtu binafsi, lakini safari ya pamoja ambayo inahitaji huruma na mshikamano wa wengine. Na ifahamike kwamba kukuza wema, huruma na uelewa katika mwingiliano wetu na kutetea sera ambazo zinaweka kipaumbele ustawi na uendelevu, tunaweza kwa pamoja kuunda ulimwengu ambapo furaha haijui mipaka. Umesikia? Ndio, furaha haina mipaka, furaha haina mipaka. Tunatakiwa kujaliana, kustahimiliana na kuwa na wema kwa kila mmoja. Ndio umuhimu wa siku hii ya leo kabisa, na umeeleza vizuri kwa kina kabisa. Naamini e, msikilizaji wetu utakuwa umepata uelewa wa kutosha. Sasa tuende kwenye burudani ya muziki. E, huyu ni Okelo Max akiwa anakuambia Diana, lakini tukirejea tutakwenda kwenye mambo ya teknolojia. niondoke mm -hmm. Taratibu, taratibu kabisa, katika siku hii ya kimataifa ya furaha. Naam, sasa tuelekee kule, uh, nchini Tanzania ambapo vijana eh, wanaitaka serikali ya nchi hiyo kuhakikisha kwamba inawekeza katika teknolojia ya 3, 3D. Eh, vijana wengi wamejitoa na kutaka kuona kwamba namna gani ambavyo wa wanaweza kufanya kuitumia teknolojia hiyo ikiwa chachu ya maendeleo. Unajua, teknolojia hii inatumika kwenye mambo mengi sana, mm -hmm. Kwa mfano masuala kama ya ubunifu, usanifu wa vitu mbalimbali. Kwa hiyo ni kitu ambacho kwa kweli vijana katika teknolojia wanasema serikali ya Tanzania inabidi iwekeze. Sasa mwenzetu, eh, Idi Uwesu ametuletea eh, hii, tusikilize katika kituo cha sanaa cha Nafasi Arts kilichopo Mikocheni hapa Dar es Salaam, Devin Martin msanii na mkufunzi wa michoro ya 3d aliyewahi kufanya kazi katika studio za Walt Disney huko Marekani akiendelea na darasa kwa wanafunzi wanaojifunza sanaa hii. Devin anasema kuandaa michoro kidijitali ya 3d ndiyo moyo wa teknolojia nzima ya uzalishaji wa bidhaa kwa njia hii, inahitajika sanaa ya ubunifu kuunda mchoro. Kwa uh, mujibu wa Devin uzalishaji wa aina hii unakuwa kwa haraka hivi sasa kote duniani kwa sababu umefanya utengenezaji wa vitu mbalimbali kuwa rahisi, na hivyo kutoa nafasi kwa vijana wengi kutumia fursa ya ubunifu kujiingizia kipato kwa sababu ina uwanda mpana wa kufanyia kazi. Uh, but the time is now. Joseph Manjala, mmoja wa wanafunzi hapa, yeye eneo lililomvutia ni kufanya kazi ya utengenezaji wa michezo ya kompyuta, kwani hivi sasa ina soko kubwa duniani. Like saizi kuna ukatengeneza chassis zako za magame uh, games. Uka, uka, za magari yako. Then, uka, uka, uka ziimplement kwenye hizo games ikafanya kazi vizuri kabisa na fursa nyingine ni kwenye uh, cartoon. Unajua bado hatuja move sana kwenye modeling za cartoon hasa za 3D, ko hii kitu ni fursa kubwa kwa vijana ambao wanapenda kufanya modeling za cartoon animation, za cartoon ni nzuri sana. Malorie Martin yeye ana ndoto ya kuwa na kampuni ya bidhaa pendwa za midoli, nguo na stika za aina mbalimbali. Na yote haya anasema ni lazima yaanzie katika kazi yake ya ubunifu wa michoro ambao alivutiwa nayo baada ya kuona kazi za baba yake. Kupitia mradi wa fikiria 3D, kituo cha sanaa cha Nafasi Arts kinashirikiana na Devin kuendesha mafunzo haya. Hiza haiza ni mratibu wa sanaa za kidijitali kituoni hapa, amesema kukua kwa soko linalohusisha teknolojia za 3D pamoja na gharama kubwa za mafunzo ya ujuzi ya michoro ya 3D ni miongoni mwa sababu zilizowasukuma kuanzisha programu hii kwa kosti ndogo ya shilingi elfu hamsini kwa kipindi. Ni ndogo kulinganisha na uwezo ambao mtu anaupata ana kutokana na madarasa, especially ukizingatia kwa kwamba madarasa haya hayapatikani kiurahisi, mengi yanapatikana online kwa sababu wanaofundisha ni very expensive, yani ni wana gharama kubwa ni aina ya sanaa inayoendelea kukua hivi sasa hapa Tanzania, huku wadau wakitoa wito wakitaka uwekezaji zaidi katika eneo hili ambalo linaelezwa litatoa uwanda mpana wa ajira kwa vijana wengi. Kutoka hapa jijini Dar es Salaam, Idi Wesu, Sauti ya Amerika. Nam, asante sana Idi Wesu e, kwa ripoti hiyo nzuri kabisa. Basi moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Afisa wa ngazi ya juu wa Sudani Kusini amesema mapema leo kwamba vijana waliokuwa wamejihami wamewaua watu kumi na watano mkoa wa mashariki wa Pibor, akiwemo mkuu wa kaunti, wakati hali ya taaruku ikiendelea kuongezeka nchini humo kuelekea uchaguzi mkuu uliopangwa kufanyika mwishoni mwa mwaka. Mauaji hayo ya bunduki yametokea Jumanne pale kamishna wa kaunti ya Boma iliyopo Pibor alipokuwa akirejea mjini baada ya kutembelea kijiji. Vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyozuka miaka miwili baada ya nchi hiyo kujipatia uhuru kutoka Sudan vilisababisha vifo vya maelfu ya watu kati ya mwaka 2013 na mwaka 2018. Mwanamke wa kwanza kugombea uraisi kwenye uchaguzi wa jumapili wa Senegal huenda asipate ushindi, lakini wanaharakati wanasema kwamba kuwepo kwake kunasaidia kampeni ya muda mrefu ya kufikia usawa wa kijinsia katika taifa hilo la Afrika Magharibi. Anta Babakara Ngom mfanyabiashara mwenye umri wa miaka 40 ni sauti ya wanawake na vijana, makundi ambayo ya yameathiriwa vibaya sana na hali ngumu ya uchumi, ukosefu wa ajira na kupanda kwa bei za bidhaa. Kwenye kampeni zake, Ngoma amekuwa akiahidi kutengeneza mamilioni ya ajira pamoja na benki ya wanawake kwa lengo la kuwainua kiuchumi. Waziri wa mambo ya nje wa China Wang Yi leo Jumatano amekutana na mwenzake wa Australia Penny Wong mjini Canberra, ikiwa ni dalili ya kuimarisha kwa uhusiano wa mataifa jirani kwenye eneo la Asia Pacific. Ziara ya Wang nchini Australia ni ya kwanza ya afisa wa ngazi ya juu wa China tangu mwaka 2017. Uhusiano kati ya Beijing na Canberra kwa mara ya kwanza ulionekana kudorora pale Australia ilipopiga marufuku mpango wa kampeni kubwa mawasiliano ya China ya wa kutengeneza mtandao wa 5G nchini humo. Hali iliendelea kuwa mbaya baada ya Australia kushinikiza uchunguzi huru kuhusu chanzo cha janga la COVID-19, ambalo kwa mara ya kwanza ugonjwa huo uligundulika katikati mwa China hapo mwaka 2019. Uingereza leo Jumatano imetangaza upelekaji mpya wa chakula huko ukanda wa Gaza, wakati maafisa wa Marekani wakishinikiza kuongezwa kwa misaada ya kibinadamu pamoja na sitisho jipya la mapigano kabla ya mazungumzo na maafisa wa Israel hapa Washington wiki ijayo. Wizara ya mambo ya nje ya Uingereza imesema kwamba tani elfu mbili za chakula zimevuka kuingia Gaza kwa msaada wa Jordan na zimesambazwa na shirika la mpango wa chakula duniani WFP. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Antony Blinken, wiki hii anatarajia kufanya mazungumzo nchini Saudi Arabia na Misri, wakati lengo likiwa ni kufanikisha sitisho jipya la mapigano huko Gaza, kuachiliwa kwa mateka wanaoshikiliwa na wanamgambo wa Kipalestina, kuongeza juhudi za kimataifa za kufikisha misaada ndani ya Gaza na kuzungumzia masuala ya utawala, usalama, maendeleo wa Gaza baada ya vita. Songa kando, najichomoa, ninaharibu mipango, usinishike bila doa, ndio moto yangu wanajua, waliojaribu ya kitambo, bila doa, mimi hunipati, siwezi tena sikufuati Siwezi tena badili, tendo kama ni pesa yamejaza mapengo, mwenzangu najipenda, twende majimu jaza sindimba, kwa kweli mimi sitakula, I love you <laughs> kama mapenzi ni matamu, yapeleke yaandike kwa vijitabu, ni sawa mimi kutofikiria, usinikaribie, usinishike bila dau. Anaitwa Fari Afmani anakwambia bila do Mambo hayo gilado haya. <laughs> Tunazidi kusonga mbele ndani ya matangazo ya VOA Express, na hivi sasa tunaelekea katika barazani. Eh, barazani tulikuuliza wewe, tumezoea kuona wanawake ndio wanaacha kazi kwenda kulea watoto. Je, unadhani wanaume inawapaswa kufanya hivyo pia? Ah, ngoja nisome <laughs> maoni ya Jacob Masungo yeye, yeah, anapatikana Kaimosi, Kenya anasema: ndio, kwa kweli ni muhimu kwa wanaume pia kushiriki katika malezi ya watoto. Kuwa na majukumu yanayoshirikisha wote wawili, wanaume na wanawake, katika malezi ya watoto ni muhimu sana kwa usawa na ustawi wa familia. Hivyo basi wanaume wanapaswa kuhisi huru kuchukua likizo ya uzazi au kurekebisha ratiba zao ili waweze kushiriki kikamilifu katika malezi ya watoto wao. Hapa Idi, kabla tujaenda kwa ujumbe wa msikilizaji wa pili, amesema kipengele kizuri hapa, kuchukua hapa kuchukua mm, likizo likizo ya uzazi ya uzazi. Hapa Marekani hivi sasa mama anapojifungua na baba pia naye anapata likizo ya uzazi mara moja, ili mm, wote kwa pamoja wakae washirikiane katika kulea mtoto yule anayeongeza idadi katika familia ya wawili hao. Didi ya sahani uh, kkl hodari anasema kwamba yeye anapatikana kule Lubero, Kivu Kaskazini, Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Anaeleza kwamba utamaduni ndio unapanga, mwanaume hawezi kuacha kazi sababu ya kulea, ambayo ni kazi na kawaida ya wanawake. Mwanamke yeye anafanya kazi ili amlishe eh, mtoto asikia mambo hayo. Mwanaume yeye anafanya kazi ili amlishe mwanamke na mtoto, na mtoto mambo wa. Mambo kila mmoja ana maoni mseto na. Zabloni mayongeza kijana mkongwe anapatikana Beni kule DRC anasema, mwanaume hastahili kuacha kazi alafu aende kulea watoto, sababu baadhi ya watoto huwa wanazoea mama yao sana kuliko baba, na wanaume kadhaa ndio wanaoleta chakula nyumbani, sio uh. Yeye anaona ni vigumu sana yeye, Zabloni huyo anaona vigumu sana mwanaume kuacha kazi ili kulea mtoto lakini, Idi, hapa uh -huh. um, kuna swali jingine limejitokeza zuri sana mm. kwani mtoto anapozaliwa nani mwenye jukumu la kulea watoto? Si, nyinyi nyote mnaitwa wazazi, kwa sababu mtoto atakuita wewe kama baba ndio, ukiwa ni mwanamme na mwanamke ataniita mimi kama mama ndio, kwa sababu ni mama yake. Sasa inakuwaje mtoto akaachiwa kwa mtu mmoja? Ndio hapo sasa unaona kuna mantiki labda ya mwanaume naye akapewa likizo kumsaidia, eh, mwanamke kwa ajili ya haya malezi. Sasa huyo Eli Joseph anasema kwa utamaduni wa nchi gani, sio kila kitu kinakuwa applicable, yani kinaweza kufanyika eh, kwa kila jamii. Pili inategemea na makubaliano ya watu wawili, tatu kazi zao zinaruhusu vipi. Hilo je, na mwanaume inatoa ruhusa ya likizo kwa ajili ya uzazi. Na kama ulivyoeleza mkamiti, hapa Marekani kwa mfano, mwanaume mm. anaruhusiwa kuchukua likizo ya uzazi. Nchi za Ulaya zinawezekana, sidhani kama nchi za kiafrika litawezekana hili. Ni mjadala mzuri mzuri, hasa tafuteni. Rigema Kasole ajasema anatoka wapi, amesema uh, kwa tamaduni za Kiafrika mwanamama anakaa nyumbani, lakini kule Ulaya ni sawa wakifanya hivyo. <laughs> So, Peter BM wanasema inategemea hali ya kazi ya mtu anayoifanya na kipato. Hivyo anamaanisha inawezekana vizuri sana, ila si kila familia. Tena dada zetu wanaposaidiwa ndio wanaamsha kiburi madharau sana. Hivi ni kweli mnafanya hivyo akina mama? <laughs> <laughs> Hey, naamini mjadala unaendelea, unaendelea. Huko. Unaendelea. Huko. Na ujumbe huo uh, unaenda sambamba na awabaine Angela Robert anasema kazi ya mwanaume uh, ni kwenda kutafuta fedha, mwanamke ni kukaa nyumbani. Shukrani pia Dani Mapenzi Rutega hali kadhalika Simon Shori baba ombeni kwa mchango wenu. Tupate burudani ya muziki hivi sasa tunakuletea kibao cha Will Paul. Nakwambia kuku Ay, basi msikilizaji, Willy Paul anakwambia kuku. Eh, ni mambo yanakwenda hivyo ndani ya matangazo haya ya VOA Express E, kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa mkamiti, tuelekee kwenye ile habari ambayo mm -hmm. Eh, inagusia AFCON 2027 mm -hmm. wanajua AFCON ya 2027 mm -hmm. baada ya ile ambayo inafanyika 2025 nchini Morocco mm -hmm. Mwakani, tunazungumzia mwakani. Eh, mwakani, uh, mwakani ni 2025 ambayo ndo inapigwa Moroko. mm -hmm. Sasa ya elfu mbili na ishirini na saba hii itapigwa Tanzania, Kenya na Uganda, na nchi zote ziko katika maandalizi maandalizi ya kuanza kujenga eh, viwanja pale Tanzania. Eh, kuna uwanja wa Benjamin Mkapa. Mm hali -hmm. kadhalika, uwanja wa amani kule Zanzibar tayari umeshafanyiwa matengenezo, uko tayari sasa. Kuna uwanja mpya kabisa umetangaza kujengwa, lakini sasa katika okay. tangazo hili kuna masuala ambayo nimeona ni mazuri kuyazungumza ambayo yananufaisha vijana sasa idi. Kwanza, huo uwanja uliotangazwa kujengwa mm -hmm. ni uko katika nchi gani kati ya hizi tatu ulizozitaja? Huu uwanja huko nchini Tanzania mm -hmm. na serikali imesema kwamba imetenga jumla ya bilioni 286 eh, kwa ajili ya ujenzi wa uwanja wa soka mkoani Arusha eh, mkoa huu ambao unapatikana kaskazini mwa nchi hiyo ya Tanzania. Na uwanja huu utakuwa katika viwango vya Olympic. Wanasema wanataka kufanya Arusha vilevile vile iwe kitovu cha mambo ya riadha, manake uwanja utakuwa una sehemu za kukimbilia, na hali ya hewa ya Arusha kwa kweli mm inapendeza sana kwa ajili ya vitu kama riadha na kadhalika, tofauti na sehemu kama vile Dar es Salaam mm -hmm. au Zanzibar ambapo kuna joto kali kwelikweli. Mukipeleka mm. watu kule, hey, shughuli itakuwa. Nakumbuka kwamba Mlima Kilimanjaro ndipo unapopatikana kabisa, na kile ambacho wanachokizungumza sasa ni vijana wengi kwelikweli watapata ajira katika ujenzi huu, lakini sio tu vijana ambao katika ajira ni wasaa. Sasa vijana kuanza kujifua kwa sababu mashindano ya riadha yatakuwa yanafanyika katika mkoa wa Arusha. Yatakuwa kabambe. Huu uwanja wanadai kwamba utakuwa ni wa kisasa kabisa kuliko karibu viwanja vyote vya Afrika Mashariki na kati mm -hmm, eh, utakuwa ni uwanja ambao unajengwa kisasa sana eh, kwa hiyo tusubiri kuwa na mambo yatavyo kwenda, na uwanja huu unatarajiwa kujengwa na kampuni ya China Construction Engineering Group ama CRCEG ambapo eh, utakuwa na uwezo wa kuchukua watazamaji elfu thalathini. Kwa hiyo vijana wa Arusha e, fursa ni hiyo ya kuweza mm, kusi wa mm, Arusha tu vijana wote wa Afrika Mashariki, maanake mm, unajua ukanda wa Afrika Mashariki, mambo ya swala la ajira ni swala la e, lipo ndani ya ile tunaita itifaki, itifaki ya jumuiya ya, ya Afrika Mashariki. Kwa hiyo hilo ni swala ambalo mkamiti anasema vijana wana kila sababu ya kuchukua fursa hiyo ya ujenzi huo mpya kabisa kabambe mm. wa soka uh, jijini Arusha kule Tanzania. Na Arusha si mbali na Nairobi kwa mfano haswa, na mm. kama nilivyoeleza pia Arusha Uh, uh, eneo linalofuata ni kama dakika 45 mpaka lisali moja, Moshi, ambapo ndipo hapo kuna mlima ya Kilimanjaro. Basi mambo mm -hmm. yanakuwa mazuri, manake unafanya mazoezi kwenye mlima alafu unakuja pale unaendelea kupiga kama mwenyewe unavyosema unapiga nini kipote au jaramba. <laughs> Tuende basi kwenye swali letu la leo, ambapo kabla tujaenda huko mm -hmm, tukigusia kidogo kwenye yanayovuma kwenye mitandao mm. Kuna huyu mchekeshaji nchini Tanzania e, anaitwa Mzee wa Mjegeji amefariki dunia. Ni habari ambayo e, wapenda komedi wa eneo la ukanda wa Afrika Mashariki na Kati, hasa wazungumzaji wa Kiswahili e, watakuwa wamepata hii taarifa kwamba ni habari ambayo inavuma kwelikweli, habari ya masikitiko yeah, ambayo huyu Mzee wa Mjegeji amefariki dunia. Sasa basi tuende kwenye swali la leo. Je, unadhani juhudi za kidiplomasia za kimataifa zimeshindwa kusitisha mashambulizi ya Israeli huko Gaza? Basi nasoma ujumbe wa Jacob Masungo, anatokea Kenya. Anasema kuna maoni tofauti kuhusu ufanisi wa juhudi za kidiplomasia za kimataifa katika kusitisha mashambulizi ya Israel huko Ghaza. Baadhi wanahisi kuwa juhudi hizo hazijatosha au zimeshindwa kwa sababu ya kuenea kwa machafuko, wakati wengine wanasisitiza umuhimu wa juhudi hizo na mazungumzo ya amani licha ya changamoto zilizopo. Habet habet kutoka DRC Ruchuru anasema kwamba juhudi za kidiplomasia za kimataifa zimeshindwa kusitisha mashambulizi ya Israel na Gaza, yenye kuombwa sana na ulimwengu mzima. Basi tunakamilisha, tunakamilisha ngoma hiyo. Fari Athman anakuambia bila do. Fari Athman bila dou anatukamilishia matangazo yetu ya leo. Mimi ni Idi Ligongo, mwenzangu ni Mkamiti Kibayasi kutoka Washington. Tunasema shukran kwa kuwa nasi. Lugha yangu ni fedha nikitaka mpya na mashine na nanunua, usinishike bila do, ndio moto yangu, wanajua waliojaribu kitambo bila do, nina songa kando na jicho moja, nina haribu mipango, usinishike bila do, ndio moto yangu, wanajua waliojaribu kitambo bila do, mimi hunipati, siwezi tena sikufuati.